लेफ्टनंट जनरल मनोज पांडे नवे लष्करप्रमुख

लेफ्टनंट जनरल मनोज पांडे नवे लष्करप्रमुख
Published on
Updated on

नवी दिल्ली; पुढारी ऑनलाईन : लेफ्टनंट जनरल मनोज पांडे यांची नवे लष्करप्रमुख म्हणून नियुक्ती करण्यात आली आहे. ते सध्याचे लष्करप्रमुख जनरल मनोज मुकुंद नरवणे यांची जागा घेतील, जे या महिन्यात ३० एप्रिल रोजी निवृत्त होत आहेत.

लेफ्टनंट जनरल मनोज पांडे हे राष्ट्रीय संरक्षण प्रबोधिनीचे माजी विद्यार्थी आहेत. डिसेंबर १९८२ मध्ये त्यांची अभियंता कॉर्प्स (द बॉम्बे सॅपर्स) मध्ये नियुक्ती झाली. आपल्या प्रतिष्ठित कारकिर्दीत, त्यांनी पारंपारिक तसेच सर्व प्रकारच्या भूप्रदेशात दहशतवाद कारवायांमध्ये अनेक प्रतिष्ठित कमांड आणि कर्मचारी कर्तव्ये पार पाडली आहेत.

लेफ्टनंट जनरल मनोज पांडे यांनी जम्मू आणि काश्मीरमधील नियंत्रण रेषेजवळील संवेदनशील पल्लवलावाला सेक्टरमध्ये ऑपरेशन पराक्रम दरम्यान ११७ अभियंता रेजिमेंटचे नेतृत्व केलं आहे. पश्चिम सेक्टरमध्ये अभियंता ब्रिगेड, नियंत्रण रेषेजवळ पायदळ ब्रिगेड आणि पश्चिम लडाखच्या उच्च प्रदेशात एक हिल डिव्हिजन आणि ईशान्येकडील एका कॉर्प्सची कमांड केली. त्यांनी अनेक यूएन मिशनमध्येही योगदान दिले आहे. ते जून २०२० ते मे २०२१ पर्यंत अंदमान आणि निकोबार कमांडचे कमांडर-इन-चीफ होते.

हे ही वाचलं का ?

लोकल ते ग्लोबल बातम्यांसाठी डाऊनलोड करा दैनिक पुढारीचे Android आणि iOS मोबाईल App.

'Pudhari' is excited to announce the relaunch of its Android and iOS apps. Stay updated with the latest news at your fingertips.

Android and iOS Download now and stay updated, anytime, anywhere.

संबंधित बातम्या

No stories found.
logo
Pudhari News
pudhari.news