LK Advani to be conferred with Bharat Ratna | लालकृष्ण अडवाणींचा ‘भारतरत्न’ने सन्मान होणार, PM Modi यांची पोस्ट करत माहिती

LK Advani to be conferred with Bharat Ratna | लालकृष्ण अडवाणींचा ‘भारतरत्न’ने सन्मान होणार, PM Modi यांची पोस्ट करत माहिती
Published on
Updated on

पुढारी ऑनलाईन : भाजपचे ज्येष्ठ नेते आणि देशाचे माजी उपपंतप्रधान लालकृष्ण अडवाणी यांना देशाचा सर्वोच्च नागरी पुरस्कार 'भारतरत्न'ने सन्मानित करण्यात येईल, अशी माहिती पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी सोशल मीडियावर पोस्ट करत दिली आहे. पीएम मोदी यांनी अडवाणी यांच्यासोबतचे फोटो शेअर करत त्यांचे अभिनंदन केले आहे. (LK Advani to be conferred with Bharat Ratna)

"श्री लालकृष्ण अडवाणी यांना भारतरत्न पुरस्काराने गौरवण्यात येणार आहे हे सांगताना मला अतिशय आनंद होत आहे. मी त्यांच्याशीही बोललो आणि हा सन्मानाबद्दल त्यांचे अभिनंदन केले. आमच्या काळातील सर्वात प्रतिष्ठित राजकारण्यांपैकी एक असलेल्या अडवाणी यांचे भारताच्या विकासातील योगदान अतुलनीय आहे. तळागाळात काम करण्यापासून ते उपपंतप्रधान म्हणून देशसेवा करण्यापर्यंत त्यांचा जीवन प्रवास प्रेरणादायी आहे. त्यांची स्वतःची देशाचे गृहमंत्री आणि माहिती व प्रसारण मंत्री म्हणून ओळख आहे. त्यांची संसदीय कारकीर्द नेहमीच अनुकरणीय, समृद्ध अंतर्दृष्टीनी भरलेली आहे", असे पीएम मोदी यांनी X वर पोस्ट करत म्हटले आहे.

अडवाणीजी यांची सार्वजनिक जीवनातील अनेक दशके चाललेली सेवा पारदर्शकता आणि सचोटीच्या अटल वचनबद्धतेने चिन्हांकित केली गेली आहे, ज्याने राजकीय नैतिकतेमध्ये एक अनुकरणीय मानक स्थापित केले आहे. राष्ट्रीय एकात्मता आणि सांस्कृतिक पुनरुज्जीवनासाठी त्यांनी अतुलनीय प्रयत्न केले आहेत. त्यांना 'भारतरत्न'ने सन्मानित करणे हा माझ्यासाठी खूप भावनिक क्षण आहे. त्यांच्याशी संवाद साधण्याच्या आणि त्यांच्याकडून शिकण्याच्या अगणित संधी मला मिळाल्या हा मी नेहमीच माझा बहुमान समजतो, असेही पुढे पीएम मोदी यांनी नमूद केले आहे.

लालकृष्ण अडवाणी यांनी २००२ ते २००४ दरम्यान भारताचे ७ वे उपपंतप्रधान म्हणून काम केले. ते भाजपच्या सह-संस्थापकांपैकी एक आहेत आणि राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघ (RSS) चे सदस्य आहेत.

लालकृष्ण अडवाणी यांनी २००२ ते २००४ दरम्यान भारताचे ७ वे उपपंतप्रधान म्हणून काम केले. ते भाजपच्या सह-संस्थापकांपैकी एक आहेत आणि राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघ (RSS) चे सदस्य आहेत. अडवाणी हे सर्वाधिक काळ गृहमंत्री आणि लोकसभेत सर्वाधिक काळ विरोधी पक्षनेते राहिलेले आहेत. २००९ च्या सार्वत्रिक निवडणुकीत ते भाजपचे पंतप्रधानपदाचे उमेदवार होते. (LK Advani to be conferred with Bharat Ratna)

हे ही वाचा :

लोकल ते ग्लोबल बातम्यांसाठी डाऊनलोड करा दैनिक पुढारीचे Android आणि iOS मोबाईल App.

'Pudhari' is excited to announce the relaunch of its Android and iOS apps. Stay updated with the latest news at your fingertips.

Android and iOS Download now and stay updated, anytime, anywhere.

संबंधित बातम्या

No stories found.
logo
Pudhari News
pudhari.news