Medical Negligence case
मेरठ : उत्तर प्रदेशमधील मेरठमधील एका खासगी हॉस्पिटलमधील धक्कादायक घटना उघडकीस आली आहे. एका डॉक्टरने मुलाच्या डोळ्याजवळील झालेल्या दुखापतीवर टाके घालण्याऐवजी चक्क 'फेविक्विक' लावल्याचा आरोप मुलाच्या कुटुंबीयांनी केला आहे. या भयंकर कृत्यामुळे मुलाला रात्रभर वेदना होत राहिल्या. दुसऱ्या दिवशी, त्याचे कुटुंब मुलाला दुसऱ्या रुग्णालयात घेऊन गेले. तीन तासांच्या अथक परिश्रमानंतर डॉक्टरांनी फेविक्विक काढले, त्यानंतर त्याला टाके देण्यात आले.
मेरठमधील जागृती विहार एक्सटेंशनमधील मेपल्स हाइट्समध्ये राहणारे सरदार जसविंदर सिंग कुटुंबासह राहतात. त्याचा अडीच वर्षांचा मुलगा संध्याकाळी घरी खेळताना टेबलाच्या कोपऱ्यावर आदळला. त्याच्या डोळ्याजवळ जखम झाली. रक्तस्त्राव झाला. मुलाला ताबडतोब जवळच्या खासगी रुग्णालयात उपचारासाठी आणण्यात आले.
कुटुंबाचा आरोप आहे की डॉक्टरांनी त्यांना ५ रुपयांचे 'फेविक्विक' आणण्यास सांगितले. त्यांनी डॉक्टरांवर विश्वास ठेवला आणि ते आणले. त्यानंतर डॉक्टरांनी जखम स्वच्छ न करता जखमेवर थेट फेविकविक लावले.
मुलाच्या वडिलांनी सांगितले की, डॉक्टरांच्या उपचारानंतर मुलाला रात्रभर वेदना होत राहिल्या. डॉक्टरांनी त्यांना वारंवार सांगितले की मूल घाबरले आहे. थोड्याच वेळात वेदना कमी होतील. तथापि, मुलाला आराम मिळाला नाही. सकाळी, ते त्याला दुसऱ्या रुग्णालयात घेऊन गेले. त्यांनी डॉक्टरांना माहिती दिली. येथील डॉक्टरांनी सांगितले की, ही एक अतिशय धोकादायक परिस्थिती असू शकते. 'फेविक्विक'ची थोडीशी मात्रा देखील मुलाच्या डोळ्यात गेली असती तर त्याचा त्याच्या दृष्टीवर गंभीर परिणाम झाला असता. वडिलांनी स्पष्ट केले की डॉक्टरांनी मुलाच्या त्वचेवरून 'फेविक्विक'चा थर काढून टाकला. त्यानंतर जखमेवर चार टाके लावण्यात आले.
या प्रकरणी मेरठचे सीएमओ डॉ. अशोक कटारिया यांनी सांगितले की, या प्रकरणाबाबत मुलाच्या कुटुंबाकडून तक्रार मिळाली आहे. हा एक अतिशय संवेदनशील आणि चिंताजनक मुद्दा आहे. संपूर्ण घटनेची चौकशी करण्यासाठी एक समिती स्थापन करण्यात आली आहे. त्याचा अहवाल प्राप्त झाल्यानंतर जबाबदार असलेल्यांवर कठोर कारवाई केली जाईल.