केज : बीड जिल्ह्यातील केज तालुक्यातील जीवाचीवाडी आणि वडवणी तालुक्यातील चिखलबीड गावाच्या सीमेवर एका महिलेचा मृतदेह पुरलेल्या अवस्थेत आढळून आल्याच्या प्रकरणात महत्त्वाची घडामोड घडली आहे. या प्रकरणाचा तपास करत स्थानिक गुन्हे शाखेच्या पथकाने १२ ऑक्टोबर रोजी दोन संशयितांना ताब्यात घेतले आहे. या कारवाईमुळे महिलेच्या मृत्यूमागील नेमके कारण आणि घटनेचे गूढ उकलण्याच्या तपासाला गती मिळाली आहे.
स्थानिक नागरिकांकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, केज तालुक्यातील शिरूर हे माहेर असलेल्या सुमारे ४० वर्षीय शहाबाई चौरे यांचा विवाह तुकुचीवाडी येथील बाबुराव रघुनाथ चौरे यांच्याशी झाला होता. मात्र, त्या पतीसोबत न राहता जीवाचीवाडी येथील श्रीकृष्ण बाबुराव चौरे यांच्यासोबत राहत असल्याची माहिती समोर आली आहे.
दरम्यान, अज्ञात व्यक्तींनी शहाबाई यांचा कथितरीत्या खून करून त्यांचा मृतदेह जीवाचीवाडी आणि चिखलबीड यांच्या सीमेवरील परिसरात पुरून ठेवल्याचा संशय आहे. १२ ऑक्टोबर रोजी जंगली प्राण्यांनी जमिनीत पुरलेला मृतदेह उकरून बाहेर काढल्याने हा प्रकार उघडकीस आला. या घटनेमुळे परिसरात खळबळ उडाली.
घटनेची माहिती मिळताच केज पोलीस ठाण्याचे सहाय्यक पोलीस निरीक्षक महेश क्षीरसागर, पोलीस हेडकॉन्स्टेबल उमेश आघाव आणि पोलीस कॉन्स्टेबल रशीद शेख यांनी घटनास्थळी धाव घेतली. प्राथमिक माहिती घेतल्यानंतर मृतदेह आढळलेले ठिकाण वडवणी पोलीस ठाण्याच्या हद्दीत येत असल्याचे स्पष्ट झाले. त्यानंतर केज पोलिसांनी या घटनेची माहिती वडवणी पोलिसांना दिली.
वडवणी पोलिसांनी घटनास्थळी पोहोचून मृतदेह ताब्यात घेतला. त्यानंतर मृतदेहाची उत्तरीय तपासणी आणि शवविच्छेदनाची प्रक्रिया पूर्ण करून या प्रकरणी गुन्हा दाखल करण्यात आला.
या घटनेचे गांभीर्य लक्षात घेऊन वडवणी पोलीस, केज पोलीस आणि स्थानिक गुन्हे शाखेने समांतर तपास सुरू केला. तपासादरम्यान स्थानिक गुन्हे शाखेच्या पथकाने दोन संशयितांना ताब्यात घेतले आहे.
या प्रकरणात दोघांना ताब्यात घेण्यात आले असले, तरी महिलेच्या मृत्यूमागील नेमके कारण, कथित खुनामागील हेतू आणि घटनेत आणखी कोणाचा सहभाग आहे का, याबाबतची अधिकृत माहिती अद्याप समोर आलेली नाही. पोलिसांच्या पुढील तपासातून या प्रकरणाचा उलगडा होण्याची शक्यता आहे.