Drug Case Online Pudhari
गोवा

Drug Case Goa | ड्रग्ज, गुन्हेगारी, अवैध कृत्यांविरुद्ध गोवा पोलिसांची राज्यव्यापी कारवाई; रेल्वे स्थानकांतही तपासणी मोहीम

Drug Case Goa | 'ऑपरेशन प्रहार' अंतर्गत १२ जणांना अटक

पुढारी वृत्तसेवा

  • १० एनडीपीएस गुन्हे

  • गांजा, एलएसडी, कोकेन, चरस, केटामाइन आणि एक्स्टसी जप्त

पणजी : पुढारी वृत्तसेवा
गोवा पोलिसांनी शुक्रवारी रात्री राबविलेल्या 'ऑपरेशन प्रहार' मोहिमेअंतर्गत एनडीपीएस कायद्यांतर्गत १० गुन्हे दाखल करून अमली पदार्थ बाळगल्याप्रकरणी १२ जणांना केली. या कारवाईदरम्यान, गोवा पोलिसांनी गोव्यातील विविध ठिकाणांहून गांजा, एलएसडी, कोकेन, एक्स्टसी आणि इतर प्रतिबंधित औषधांसह विविध अमली आणि सायकोट्रॉपिक पदार्थ जप्त केले.

या कारवाईचा एक भाग म्हणून, रेल्वे पोलिसांनी थिविम आणि मडगाव रेल्वे स्थानकांवर अचानक तपासणी केली. अमली पदार्थांच्या तस्करीसाठी असुरक्षित असलेल्या गाड्या ओळखण्यात आल्या आणि त्यांची कसून तपासणी करण्यात आली. संशयित प्रवासी आणि त्यांच्या सामानाची धावत्या गाड्यांमध्ये आणि रेल्वे प्लॅटफॉर्मवर झडती घेण्यात आली. संशयास्पद सामानाचा शोध आणि तपासणीसाठी स्निफर श्वानांनाही तैनात करण्यात आले होते.


गोवा पोलिसांनी मुख्यमंत्री डॉ. प्रमोद सावंत यांच्या निर्देशानुसार 'अमली पदार्थमुक्त गोवा' साध्य करण्याच्या दिशेने एक व्यापक तीन वर्षांचा आराखडा तयार केला आहे. राज्यातील अमली पदार्थांच्या धोक्याचा सामना करण्यासाठी अंमलबजावणी मजबूत करणे, प्रतिबंधात्मक उपाययोजना वाढवणे, अमली पदार्थांच्या तस्करीचे जाळे उद्ध्वस्त करणे आणि सातत्यपूर्ण सामुदायिक सहभागाला प्रोत्साहन देणे यावर या आराखड्यात लक्ष केंद्रित केले आहे.

या कारवाईदरम्यान, कोकण रेल्वे आणि दक्षिण पश्चिम रेल्वे मार्गावर धावणाऱ्या ११ गाड्यांमध्ये शोध घेण्यात आला. रेल्वे नेटवर्कद्वारे होणारी अमली पदार्थांची वाहतूक रोखणे आणि गोव्यातून जाणाऱ्या रेल्वे स्थानकांवर व गाड्यांवर पाळत व अंमलबजावणी अधिक मजबूत करणे, हा या मोहिमेचा उद्देश होता.
या मोहिमेत परदेशी नागरिकांच्या पडताळणीचाही तीव्रतेने समावेश होता. वैध व्हिसाशिवाय गोव्यात निर्धारित वेळेपेक्षा जास्त काळ वास्तव्य करणाऱ्या २ परदेशी नागरिकांना लागू कायद्यानुसार आवश्यक कायदेशीर कारवाईसाठी ताब्यात घेण्यात आले.

राज्यभरातील अमली पदार्थांचा धोका, गुन्हेगारी आणि इतर अवैध कृत्यांना लक्ष्य करून 'ऑपरेशन प्रहार' ही एक मोठी राज्यव्यापी अंमलबजावणी मोहीम राबवली. या कारवाईमध्ये जिल्हा पोलिस, एटीएस, एएनसी, कोस्टल पोलिस, वाहतूक पोलिस, गुन्हे शाखा आणि इतर विशेष पथकांनी अनेक ठिकाणी समन्वित आणि एकाच वेळी कारवाई केली.

१००० हून अधिक वाहनांची तपासणी

या मोहिमेदरम्यान, विविध मार्गांवर, विशेषतः महाराष्ट्र-गोवा आणि कर्नाटक-गोवा मार्गावर धावणाऱ्या १२० हून अधिक आंतरराज्यीय बसेसची वेगवेगळ्या ठिकाणी आणि बस टर्मिनल्सवर तपासणी करण्यात आली. या प्रतिबंधात्मक मोहिमेचा भाग म्हणून ५०० हून अधिक प्रवाशांची पडताळणी आणि तपासणी करण्यात आली.

शिवाय बेकायदेशीर कारवायांना आळा घालण्यासाठी तटीय पोलिसांनी संवेदनशील ठिकाणी वाळू उत्खननाच्या संशयित ठिकाणी अचानक तपासणी मोहीम राबवली. राज्यभरातील मोक्याच्या ठिकाणी व्यापक नाकाबंदी आणि वाहन तपासणी करण्यात आली. १००० हून अधिक वाहनांची तपासणी करण्यात आली आणि मद्यपान करून वाहन चालवल्याबद्दल ५० जणांना ताब्यात घेण्यात आले, तसेच कायद्यानुसार आवश्यक कायदेशीर कारवाई सुरू करण्यात आली.

लोकल ते ग्लोबल बातम्यांसाठी डाऊनलोड करा दैनिक पुढारीचे Android आणि iOS मोबाईल App.

'Pudhari' is excited to announce the relaunch of its Android and iOS apps. Stay updated with the latest news at your fingertips.

Android and iOS Download now and stay updated, anytime, anywhere.

SCROLL FOR NEXT