Irfan Pathan on MS Dhoni: मी आणि धोनी एकत्र बसून पिऊ..; हुक्का वादावर इरफान पठानच मोठं वक्तव्य

एका मुलाखतीत इरफानने संकेत दिला होता की भारतीय संघाचा माजी कर्णधार महेंद्रसिंह धोनी हुक्का पित असे.
Irfan Pathan on MS Dhoni
Irfan Pathan on MS Dhonifile photo
Published on
Updated on

Irfan Pathan on MS Dhoni:

दिल्ली : भारतीय क्रिकेट संघाचा माजी अष्टपैलू खेळाडू इरफान पठाण पुन्हा एकदा चर्चेत आहे. याचे कारण इरफानची एक जुनी मुलाखत आहे. भारतीय संघाचा माजी कर्णधार महेंद्रसिंह धोनी हुक्का पित असे आणि जे खेळाडू त्याच्यासोबत त्या सत्रात सामील होत असत, ते त्याचे जवळचे मानले जात असत, असा त्या मुलाखतीत इरफानने संकेत दिला होता.

इरफान पठाण यांनी ही गोष्ट विनोदाने सांगितली होती, परंतु आता यावरून सोशल मीडियावर वाद सुरू झाला आहे. काही लोकांनी एमएस धोनीवर पक्षपाताचा आरोप केला, तर काहींनी इरफान यांनाच धोनीची प्रतिमा खराब केल्याबद्दल दोष दिला. या संपूर्ण प्रकरणावर इरफान पठाण यांनी आता स्पष्टीकरण दिले आहे. ३ ऑगस्ट रोजी इरफान पठाण यांनी मोहम्मद शमीला वाढदिवसाच्या शुभेच्छा देण्यासाठी 'एक्स'वर एक पोस्ट शेअर केली होती. त्याच पोस्टवर एका चाहत्याने इरफानला विचारले, 'पठाण भाई, त्या हुक्क्याचे काय झाले?'

Irfan Pathan on MS Dhoni
Virat Apecial Treatment Controversy | विराट ला ‘स्पेशल ट्रिटमेंट’ का?

मी आणि धोनी एकत्र पिऊ : इरफान पठाण

यावर इरफान पठाण यांनी मजेशीर उत्तर दिले, "मी आणि महेंद्रसिंह धोनी एकत्र बसून पिऊ." इरफान पठाण यांनी हे देखील सांगितले की, हा एक जुना व्हिडिओ आहे, ज्याला आता व्हायरल केले जात आहे. यामागे फॅन वॉर किंवा कोणत्याही पीआर लॉबीचा हात असल्याचे त्यांचे मत आहे. इरफान यांनी लिहिले, 'आता विधानाच्या संदर्भाला तोडून-मोडून सादर करत अर्ध्या दशकापूर्वीचा व्हिडिओ समोर आला आहे. फॅन वॉर? पीआर लॉबी?'

व्हायरल व्हिडिओ कधीचा?

इरफानचा जो व्हिडिओ व्हायरल होत आहे, त्यात तो २००८ मध्ये ऑस्ट्रेलिया दौऱ्यात खेळल्या गेलेल्या सीबी सिरीजबद्दल बोलत आहे. त्याने मुलाखतीत त्या गोष्टीची आठवण काढली जेव्हा धोनीसोबत मीडियामध्ये आलेल्या त्या रिपोर्ट्सवर चर्चा केली होती, ज्यात म्हटले होते की धोनी त्याच्या गोलंदाजीवर आनंदी नाही. याच दरम्यान हुक्क्याची गोष्टही समोर आली. इरफानने म्हटले होते, 'कोणाच्याही खोलीत हुक्का लावणे किंवा अशा गोष्टी करणे ही माझी सवय नाही. हे सर्वांना माहीत आहे. कधीकधी गप्प राहणेच चांगले असते. एका क्रिकेटपटूचे खरे काम मैदानावर कामगिरी करणे आहे आणि माझे लक्ष त्याच गोष्टीवर असते.'

इरफान पठाण २००७ च्या टी२० विश्वचषक फायनलमध्ये भारतीय संघाच्या विजयाचा नायक होता. तेव्हा त्याने पाकिस्तानविरुद्धच्या सामन्यात १६ धावा देऊन तीन विकेट्स घेतल्या आणि 'प्लेअर ऑफ द मॅच' बनला. इरफानने २०१२ मध्ये आपला शेवटचा आंतरराष्ट्रीय सामना खेळला. त्यानंतर २०२० मध्ये वयाच्या ३५ व्या वर्षी क्रिकेटमधून निवृत्ती घेतली. इरफानला एकेकाळी कपिल देव यांच्यानंतर भारताचा पुढील मोठा अष्टपैलू खेळाडू मानले जात होते, परंतु दुखापती आणि मर्यादित संधींमुळे त्याचे करिअर फार काळ चालू शकले नाही.

इरफान पठाणचे आंतरराष्ट्रीय करिअर कसे राहिले?

इरफान पठाणने २९ कसोटी सामन्यांमध्ये ३१.५७ च्या सरासरीने ११०५ धावा केल्या. या दरम्यान त्याने १ शतक आणि ६ अर्धशतके ठोकली. गोलंदाजीत त्याने ३२.२६ च्या सरासरीने १०० विकेट्स घेतल्या. एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये इरफानच्या नावावर १२० सामन्यांमध्ये २३.३९ च्या सरासरीने १५४४ धावा आहेत. त्याने एकदिवसीय आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये एकूण १७३ विकेट्स घेतल्या आणि त्याची सरासरी २९.७२ होती. टी२० आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये इरफानने २४ सामने खेळून १७२ धावा केल्या आणि २८ विकेट्स घेतल्या.

लोकल ते ग्लोबल बातम्यांसाठी डाऊनलोड करा दैनिक पुढारीचे Android आणि iOS मोबाईल App.

'Pudhari' is excited to announce the relaunch of its Android and iOS apps. Stay updated with the latest news at your fingertips.

Android and iOS Download now and stay updated, anytime, anywhere.

संबंधित बातम्या

No stories found.
logo
Pudhari News
pudhari.news