Supriya Sule : जर शांततेत आंदोलन करणार असतील तर सरकारला अडचण काय?

दीपके आणि CJP च्या नेत्यांना ताब्यात घेण्याच्या कारवाईचा सुळेंकडून निषेध
Supriya Sule
Supriya Sule : जर शांततेत आंदोलन करणार असतील तर सरकारला अडचण काय? file photo
Published on: 
Updated on: 

Supriya Sule: If they are taking out a peaceful march, what is the government's problem?

पुढारी ऑनलाईन : दिल्लीतील प्रस्तावित आंदोलनापूर्वी दीपके आणि CJP च्या नेत्यांना ताब्यात घेण्यात आल्याचा मुद्दा तापला आहे. सुप्रिया सुळे यांनी या कारवाईवर प्रश्न उपस्थित करत केंद्र सरकारवर टीका केली.

Supriya Sule
Micro Breaks Benefits : Gen Z ऑफिसमध्ये वारंवार ब्रेक का घेतात? ‘मायक्रो ब्रेक्स’चा फंडा जाणून घ्या!

राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाच्या नेत्या सुप्रिया सुळे यांनी दीपके आणि CJP च्या नेत्यांना ताब्यात घेण्याच्या कारवाईचा निषेध केला. हे नेते दिल्लीत शांततापूर्ण आंदोलनात सहभागी होण्यासाठी जात होते, असे त्यांनी सांगितले. सरकारची ही कारवाई भ्याडपणाची असल्याचे सांगत त्यांनी सवाल केला की, आंदोलन शांततापूर्ण असेल, तर नेत्यांना ताब्यात घेण्याची गरज काय होती?

सुप्रिया सुळे म्हणाल्या की, दिल्लीत मोठ्या संख्येने लोक एकत्र आल्यास कायदा आणि सुव्यवस्थेची परिस्थिती बिघडू शकते, असा सरकारचा युक्तिवाद आहे. याच भीतीपोटी कलम १४४ लागू करण्यात आले आणि खबरदारीचा उपाय म्हणून नेत्यांना ताब्यात घेण्यात आले. मात्र, या युक्तिवादावर प्रश्न उपस्थित करत सुळे यांनी आंदोलनकर्त्यांशी चर्चा करण्याचा प्रयत्न सरकारने का केला नाही, असा सवाल केला.

त्या म्हणाल्या, “जर कोणी शांततापूर्ण मोर्चा काढत असेल, तर त्याला ताब्यात घेण्याची गरज काय? अखेर ते काय करून बसले असते?” मागील आंदोलनादरम्यान जंतर-मंतर येथे कधीही हिंसाचार झाला नव्हता, याचा उल्लेखही त्यांनी केला.

Supriya Sule
Navratri 2026 : नवरात्रीच्या उपवासात चुकूनही खाऊ नका ‘हे’ पदार्थ; पाहा काय खावे अन् काय टाळावे?

जंतर-मंतरवरील मागील आंदोलनाचा संदर्भ देताना सुळे म्हणाल्या की, तेथे २४ तास तरुण उपस्थित असायचे; मात्र, ना हिंसाचार झाला, ना कोणाशी गैरवर्तन करण्यात आले. तेथे महिला आणि तरुण मुलींनाही आपल्या घराप्रमाणे सुरक्षित वाटत होते. नव्या पिढीला आपल्या विचारांबाबत स्पष्टता आहे आणि हे आंदोलन कोणत्याही विशिष्ट वर्गापुरते मर्यादित नव्हते, तर एका उद्देशाशी जोडलेले होते, हे पाहून चांगले वाटल्याचेही त्यांनी सांगितले.

सरकारवर संवाद न साधल्याचा आरोप

जुलै महिन्यातील संसद मोर्चादरम्यान झालेला हिंसाचार आणि संसदेचे कामकाज बाधित होण्यासारखी परिस्थिती पुन्हा निर्माण होऊ नये, यासाठी खबरदारीची पावले उचलण्यात आल्याचे सरकारकडून सांगितले जात आहे. मात्र, सुप्रिया सुळे यांनी हा युक्तिवाद फेटाळून लावत आंदोलनकर्त्यांशी चर्चा करण्याचा पर्याय सरकारकडे उपलब्ध होता, असे म्हटले.

आंदोलनकर्त्यांशी संपर्क साधण्याचा प्रयत्न सरकारकडून कोणी केला, असा प्रश्न त्यांनी उपस्थित केला. विरोधी पक्ष किंवा CJP च्या नेतृत्वाशी कोणी चर्चा केली होती का, असा प्रश्नही त्यांनी विचारला. सरकारने आंदोलनकर्त्यांशी संवाद साधला असता, तर हा मोर्चा शांततापूर्ण पद्धतीने काढता आला असता, असे सुळे यांनी सांगितले.

सध्याच्या सरकारला संवाद साधताच येत नाही, असा आरोपही त्यांनी केला. तसेच, या मुद्द्यावर आपला राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष CJP च्या पाठीशी ठामपणे उभा असल्याचेही सुप्रिया सुळे यांनी स्पष्ट केले.

लोकल ते ग्लोबल बातम्यांसाठी डाऊनलोड करा दैनिक पुढारीचे Android आणि iOS मोबाईल App.

'Pudhari' is excited to announce the relaunch of its Android and iOS apps. Stay updated with the latest news at your fingertips.

Android and iOS Download now and stay updated, anytime, anywhere.

logo
Pudhari News
pudhari.news