जेव्हा ट्रेनच्या छतावरून अचानक टपकू लागली दारू, प्रवासीही झाले हैराण

ट्रेनच्या छतावरून विदेशी दारूच्या बाटल्या पडू लागल्या अन्
liquor dripping from train roof
जेव्हा ट्रेनच्या छतावरून अचानक टपकू लागली दारू, प्रवासीही झाले हैराण file photo
Published on
Updated on

anand vihar satyagrah express liquor dripping from train roof passengers astonished video

पुढारी ऑनलाईन :

आनंद विहारहून बिहारकडे जाणाऱ्या एका ट्रेनमध्ये शौचालयाच्या छतावरून अचानक दारूच्या बाटल्या पडू लागल्या, ज्यामुळे प्रवासी आश्चर्यचकित झाले. त्यानंतर याची माहिती रेल्वे प्रशासनाला देण्यात आली आणि अधिकारीही घटनास्थळी पोहोचले.

liquor dripping from train roof
Iran attack impact analysis | इराणवरील हल्ल्याचा अन्वयार्थ आणि परिणाम

बिहारमध्ये लागू असलेल्या दारूबंदी कायद्याच्या पार्श्वभूमीवर तस्करांचे नवे-नवे मार्ग समोर येत आहेत. ताजे प्रकरण सत्याग्रह एक्सप्रेसशी संबंधित आहे, जिथे प्रवाशांनी एक विचित्र आणि धक्कादायक प्रकार पाहिला. साधारणपणे पावसाळ्यात ट्रेनच्या छतावरून पाणी गळण्याच्या घटना घडतात, पण यावेळी पाण्याऐवजी विदेशी दारूच्या बाटल्या खाली पडताना दिसल्या.

मिळालेल्या माहितीनुसार, आनंद विहारहून रक्सौलला जाणाऱ्या सत्याग्रह एक्सप्रेसच्या S-4 आणि S-5 डब्यांतील शौचालयाजवळ अचानक छतावरून काहीतरी पडू लागले. सुरुवातीला प्रवाशांना वाटले की पाणी गळत आहे, पण खाली पडणाऱ्या वस्तूंकडे लक्ष दिल्यावर सर्वजण चकित झाले. कारण तिथून एकामागोमाग विदेशी दारूच्या बाटल्या पडत होत्या.

liquor dripping from train roof
Strait of Hormuz Conflict | ‘होर्मुझ’वरून जागतिक संघर्ष शिगेला

या अनपेक्षित घटनेमुळे प्रवाशांमध्ये गोंधळ उडाला. काही प्रवाशांनी तात्काळ रेल्वे प्रशासनाला माहिती दिली. माहिती मिळताच रेल्वे कर्मचारी घटनास्थळी पोहोचले आणि परिस्थितीचा आढावा घेतला. तपासादरम्यान सुमारे 12 विदेशी दारूच्या बाटल्या जप्त करण्यात आल्या.

ही घटना पनियहवा रेल्वे स्थानकाजवळ घडल्याचे सांगितले जात आहे. प्राथमिक तपासात असा संशय व्यक्त केला जात आहे की तस्करांनी या बाटल्या ट्रेनच्या छतावर किंवा डब्याच्या एखाद्या भागात लपवून ठेवल्या होत्या. मात्र काही कारणामुळे त्या खाली पडू लागल्या. तरीही या दारूला ट्रेनमध्ये कोणी आणि कोणत्या स्थानकावर चढवले, हे अद्याप स्पष्ट झालेले नाही.

लक्षात घेण्यासारखे म्हणजे बिहारमध्ये अनेक वर्षांपासून दारूबंदी कायदा लागू आहे, ज्याअंतर्गत दारूची विक्री, खरेदी आणि सेवन पूर्णपणे बंदी आहे. तरीही तस्कर सतत नवीन मार्ग शोधून या कायद्याला आव्हान देत आहेत. ट्रेनद्वारे अशा प्रकारे दारूची तस्करी होणे, सुरक्षाव्यवस्थेवरही प्रश्नचिन्ह निर्माण करते.

रेल्वे प्रशासन या घटनेमुळे आश्चर्यचकित झाले असून प्रकरणाची गंभीरतेने चौकशी सुरू आहे. सध्या जप्त केलेली दारू ताब्यात घेण्यात आली असून संबंधित यंत्रणांनाही याची माहिती देण्यात आली आहे. रेल्वे पोलीस आणि स्थानिक प्रशासन मिळून या तस्करीमागे कोण आहेत आणि त्यांचे जाळे किती मोठे आहे, याचा तपास करत आहेत.

लोकल ते ग्लोबल बातम्यांसाठी डाऊनलोड करा दैनिक पुढारीचे Android आणि iOS मोबाईल App.

'Pudhari' is excited to announce the relaunch of its Android and iOS apps. Stay updated with the latest news at your fingertips.

Android and iOS Download now and stay updated, anytime, anywhere.

संबंधित बातम्या

No stories found.
logo
Pudhari News
pudhari.news