बारामती: बाललैंगिक अत्याचाराच्या खटल्यात एकाला सश्रम कारावास

file photo
file photo
Published on
Updated on

बारामती, पुढारी वृत्तसेवा: अल्पवयीन मुलीला चाकूचा धाक दाखवत धमकी देत तिच्यावर जबरदस्तीने बलात्कार केल्याच्या खटल्यात हनुमंत बापू शिंदे (रा. बारामती) यास येथील विशेष न्यायाधिश ए. ए. शहापुरे यांनी १० वर्षे सश्रम कारावास व पाच हजार रुपये दंडाची शिक्षा सुनावली.

२८ सप्टेंबर २०१५ रोजी ही घटना उघडकीस आली होती. बारामती शहरानजीकच्या एका वस्तीवर पीडित व आरोपी राहतात. १५ वर्षीय अल्पवयीन मुलगी आजारी असल्याने तिच्या वडिलांनी तिला औषधोपचारासाठी दवाखान्यात आणले होते. डाॅक्टरांनी तपासून सोनोग्राफी करण्याचा सल्ला दिला. सोनोग्राफी केली असता ही मुलगी सहा महिन्याची गर्भवती असल्याचे स्पष्ट झाले. त्यामुळे कुटुंबियांनी तिच्याकडे चौकशी केली असता तिने सांगितले की, ती सरपण आणण्यासाठी कऱ्हा नदीच्या कडेला गेली असताना शिंदे याने तिला चाकूचा धाक दाखवत तिच्यावर बलात्कार केला. त्यानंतर वारंवार तिच्यावर अत्याचार करण्यात आला.

घरात ही बाब सांगितली तर घरातल्या सगळ्यांना मारुन टाकीन, अशी धमकी त्याने दिल्याचे पीडितेने कुटुंबियांना सांगितले. त्यानंतर कुटुंबियांनी शिंदे विरोधात बारामती तालुका पोलिस ठाण्यात फिर्याद दाखल केली होती. पोलिसांनी त्याच्याविरोधात धमकावणे, बलात्कार, बाललैंगिक अत्याचार प्रतिबंध कायद्यानुसार गुन्हा दाखल केला होता. तत्कालीन सहाय्यक फौजदार बी. एम. खंडागळे यांनी या प्रकरणाचा तपास करत आरोपीविरोधात न्यायालयात दोषारोपपत्र दाखल केले होते. दरम्यानच्या काळात या मुलीने एका बाळाला जन्म दिला होता.

या खटल्यात सरकार पक्षातर्फे संदीप ओहोळ यांनी काम पाहिले. त्यांनी एकूण १३ साक्षीदार तपासले. पीडित मुलीची साक्ष व जबाब विश्वसनीय असून तिचे वडील, शाळेचे मख्याध्यापक यांची साक्ष पुष्टी देणारी आहे. वैद्यकीय अधिकाऱ्यांचा पुरावा, डीएनए यावरून पिडीत मुलीने जन्म दिलेले बाळ शिंदे याचेच असल्याचे स्पष्ट होत असल्याचे त्यांनी न्यायालयाच्या निदर्शनास आणून दिले. त्यांनी केलेला युक्तिवाद ग्राह्य धरत न्यायालयाने शिंदे याला बलात्कार व बाललैंगिक अत्याचार प्रतिबंध कायद्यानुसार १० वर्षे सश्रम कारावास व पाच हजार रुपये दंड तर भादंवि कलम ५०६ अन्यये दोन वर्षे सश्रम कारावास व पाच हजार रुपये दंड अशी शिक्षा सुनावली. दंडाची रक्कम पीडितेला देण्याची शिफारस जिल्हा विधी सेवा समितीकडे करण्यात आली.

लोकल ते ग्लोबल बातम्यांसाठी डाऊनलोड करा दैनिक पुढारीचे Android आणि iOS मोबाईल App.

'Pudhari' is excited to announce the relaunch of its Android and iOS apps. Stay updated with the latest news at your fingertips.

Android and iOS Download now and stay updated, anytime, anywhere.

संबंधित बातम्या

No stories found.
logo
Pudhari News
pudhari.news