Lalbaugcha Raja : ‘इथली ऊर्जा अद्भुत आहे...’, लालबागचा राजाच्या दर्शनानंतर अमेरिकेचे राजदूत सर्जियो गोर यांची प्रतिक्रिया

लालबागचा राजाचे दर्शन घेतल्यानंतर गोर यांनी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म X वरही आपला अनुभव शेअर केला.
Lalbaugcha Raja
Lalbaugcha Raja : ‘इथली ऊर्जा अद्भुत आहे...’, लालबागचा राजाच्या दर्शनानंतर अमेरिकेचे राजदूत सर्जियो गोर यांची प्रतिक्रियाFile photo
Published on
Updated on

us ambassador sergio gor lalbaugcha raja ganesh chaturthi mumbai

मुंबई : पुढारी वृत्तसेवा गणेश चतुर्थीच्या निमित्ताने अमेरिकेचे राजदूत सर्जियो गोर यांनी मुंबईतील लालबागचा राजाचे दर्शन घेतले. भगवान गणेशाचे दर्शन घेतल्यानंतर त्यांनी येथील वातावरणाचे कौतुक केले. ‘लालबागचा राजाची ऊर्जा शब्दांत व्यक्त करणे कठीण आहे,’ असे त्यांनी म्हटले.

Lalbaugcha Raja
Sanjay Raut : "तिच्यासह कुटुंबाच्या अब्रूचे धिंडवडे..." : दिशा सालियन मृत्यू प्रकरणी संजय राऊत नेमकं काय म्हणाले?

मुंबईत सध्या गणेशोत्सवाची धूम पाहायला मिळत आहे. याच पार्श्वभूमीवर अमेरिकेचे राजदूत सर्जियो गोर सोमवारी लालबागचा राजाच्या दर्शनासाठी पोहोचले. त्यांनी भगवान गणेशाची पूजा केली. मंडपात जमलेली गर्दी, उत्सवाचे वातावरण आणि भाविकांची श्रद्धा पाहून गोर प्रभावित झाले. त्यांनी येथील ऊर्जा अद्भुत असल्याचे सांगत ती शब्दांत व्यक्त करणे कठीण असल्याचे म्हटले.

ज्यांनी अद्याप लालबागचा राजाचा गणेशोत्सव पाहिलेला नाही, त्यांनी येथे आवर्जून यावे, असे आवाहनही गोर यांनी केले. हे वातावरण समजून घेण्यासाठी ते स्वतः अनुभवणे आवश्यक असल्याचे त्यांनी सांगितले. येथील वातावरण अत्यंत खास असल्याचेही त्यांनी नमूद केले.

सोमवारी सर्जियो गोर लालबागचा राजाच्या मंडपात पोहोचले. यावेळी त्यांनी भगवान गणेशाचे दर्शन घेतले. त्यांच्या दर्शनावेळी मोठ्या संख्येने भाविक उपस्थित होते. गणेश चतुर्थीच्या काळात लालबागचा राजाच्या दर्शनासाठी मुंबईसह देशाच्या विविध भागांतून भाविक मोठ्या संख्येने येतात.

दर्शनानंतर गोर यांनी आपला अनुभव सांगितला. ‘इथली ऊर्जा शब्दांत व्यक्त करणे सोपे नाही,’ असे त्यांनी म्हटले. त्यांच्या मते, ज्यांनी अद्याप हा उत्सव पाहिलेला नाही, त्यांनी एकदा तरी येथे नक्की यावे. लालबागचा राजाचा उत्‍सव, मोठ्या संख्येने उपस्थित असलेले भाविक आणि संपूर्ण उत्सवी वातावरण त्यांनी विशेष असल्याचे सांगितले.

Lalbaugcha Raja
Lalbaugcha Raja: लालबागच्या राजाच्या दर्शनासाठी भक्तांची फरफट; 16 तास रांगेत थांबूनही केली जातेय धक्काबुक्की, पाहा व्हिडिओ

X वरही शेअर केला अनुभव

लालबागचा राजाचे दर्शन घेतल्यानंतर गोर यांनी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म X वरही आपला अनुभव शेअर केला. त्यांनी मुंबईचा राजा आणि लालबागचा राजा यांच्या दर्शनाचा उल्लेख केला. हा उत्सव श्रद्धा आणि लोकांना एकत्र आणणारा असल्याचे त्यांनी म्हटले. गणेश चतुर्थी साजरी करणाऱ्या सर्वांना त्यांनी शुभेच्छाही दिल्या. मुंबईत गणेशोत्सवाची सर्वत्र मोठा उत्‍साह पाहायला मिळत असतानाच गोर यांचा हा दौरा झाला.

१९३४ पासून लालबागचा राजाची परंपरा

लालबागचा राजा हा मुंबईतील सर्वाधिक प्रसिद्ध गणेश मंडपांपैकी एक आहे. तो लालबागचा राजा सार्वजनिक गणेशोत्सव मंडळाशी संबंधित असून या मंडळाची स्थापना १९३४ मध्ये झाली होती. पुतळाबाई चाळ परिसरात असलेल्या या मंडपात दरवर्षी मोठ्या संख्येने भाविक दर्शनासाठी येतात.

लालबागचा राजाच्या परंपरेशी कांबळी कुटुंबीयही गेल्या अनेक दशकांपासून जोडलेले आहेत. आठ दशकांहून अधिक काळापासून हे कुटुंब या परंपरेच्या देखरेखीशी संबंधित आहे. गणेश चतुर्थीच्या काळात येथे भाविकांच्या लांबच लांब रांगा पाहायला मिळतात.

गणेश चतुर्थी भाद्रपद महिन्यातील शुक्ल पक्षाच्या चतुर्थीला सुरू होते आणि अनंत चतुर्दशीला तिचा समारोप होतो. या काळात घरांमध्ये तसेच सार्वजनिक मंडपांमध्ये भगवान गणेशाच्या मूर्तीची प्रतिष्ठापना केली जाते. मुंबईसह महाराष्ट्राच्या अनेक भागांत हा सण मोठ्या उत्साहात आणि भक्तिभावाने साजरा केला जातो.

लोकल ते ग्लोबल बातम्यांसाठी डाऊनलोड करा दैनिक पुढारीचे Android आणि iOS मोबाईल App.

'Pudhari' is excited to announce the relaunch of its Android and iOS apps. Stay updated with the latest news at your fingertips.

Android and iOS Download now and stay updated, anytime, anywhere.

logo
Pudhari News
pudhari.news