पुढारी ऑनलाईन डेस्क : भारतीय संघाचा वेगवान गोलंदाज आकाशदीप (Aakashdeep) ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या बॉर्डर-गावस्कर ट्रॉफीच्या पाचव्या आणि अंतिम कसोटी सामन्यातून बाहेर पडला आहे. मुख्य प्रशिक्षक गौतम गंभीर यांनी सामन्यापूर्वी पत्रकार परिषदेत सांगितले की, आकाश दीपला पाठीच्या काही समस्या आहेत त्यामुळे हा वेगवान गोलंदाज सिडनी कसोटीसाठी उपलब्ध होणार नाही. मालिकेत आधीच 1-2 ने पिछाडीवर असलेल्या भारतीय संघासाठी आकाश दीपचा बाहेर पडणे धक्कादायक नाही.
आकाश दीपने मागील दोन कसोटी सामन्यात पाच विकेट घेतल्या होत्या. जरी, त्याचे क्षेत्ररक्षण थोडे खराब होते आणि त्याने काही झेलही सोडले, परंतु ब्रिस्बेन कसोटीत आकाश दीप आणि जसप्रीत बुमराहने शेवटच्या विकेटसाठी महत्त्वपूर्ण भागीदारी केली, ज्यामुळे भारत फॉलोऑन वाचवण्यात यशस्वी ठरला.
मोहम्मद शमीच्या अनुपस्थितीमुळे संघामध्ये स्थान मिळवलेल्या आकाश दीपने मागील दोन कसोटी सामन्यात पाच विकेट घेतल्या होत्या. जरी, त्याचे क्षेत्ररक्षण थोडे खराब होते आणि त्याने काही झेलही सोडले, परंतु ब्रिस्बेन कसोटीत आकाश दीप आणि जसप्रीत बुमराहने शेवटच्या विकेटसाठी महत्त्वपूर्ण भागीदारी केली, ज्यामुळे भारत फॉलोऑन वाचवण्यात यशस्वी ठरला. गंभीर म्हणाला, पाठीच्या समस्येमुळे आकाश दीप पाचव्या कसोटीतून बाहेर असेल.
सिडनी कसोटीसाठी खेळपट्टी पाहून प्लेइंग-11 चा निर्णय घेतला जाईल, असे गंभीर म्हणाले. त्याचवेळी आकाश दीपला वगळणे ही संघासाठी चांगली बातमी नाही. या 28 वर्षीय गोलंदाजाने गेल्या दोन कसोटीत एकूण 87.5 षटके टाकली होती आणि कामाचा ताण वाढल्यामुळे त्याला अडचणींचा सामना करावा लागला आहे. ऑस्ट्रेलियातील कठीण मैदाने वेगवान गोलंदाजांसाठी समस्या निर्माण करतात कारण त्यामुळे गुडघा, घोटा आणि पाठीचा त्रास होऊ शकतो. आकाश दीपच्या जागी हर्षित राणा किंवा प्रसिद्ध कृष्णासारख्या खेळाडूला प्लेइंग-11 मध्ये स्थान मिळू शकते. मालिकेत पिछाडीवर पडल्यानंतरही भारतीय संघाला पाचवी आणि अंतिम कसोटी जिंकून बॉर्डर-गावस्कर करंडक कायम ठेवण्याची संधी असेल.
आकाश दीपला वगळल्याने स्टार वेगवान गोलंदाज जसप्रीत बुमराहचा भार पुन्हा एकदा वाढणार आहे. मेलबर्न कसोटी वगळता बुमराह संपूर्ण मालिकेत एका टोकापासून संघाची गोलंदाजी हाताळत आहे. बुमराहने 4 सामन्यांत 30 विकेट घेतल्या असून या मालिकेतील तो सर्वात यशस्वी गोलंदाज म्हणून समोर आला आहे. बुमराह, मोहम्मद सिराज आणि आकाश दीप हे त्रिकूट वेगवान गोलंदाजीची जबाबदारी सांभाळत होते, मात्र आकाश बाद झाल्याने संघ व्यवस्थापन त्याच्या जागी कोणाला संधी देते हे पाहणे उत्सुकतेचे ठरणार आहे.