Bollywood News : After 'Mannat', now the talk of the house in Delhi; Shah Rukh made a big purchase for 37 crores
पुढारी ऑनलाईन : बॉलिवूड अभिनेता शाहरुख खान आता दिल्लीतील त्या घराचा एकमेव मालक झाला आहे, जिथे त्याने पत्नी गौरी खानसोबत लग्नानंतरच्या आयुष्याची सुरुवात केली होती. यापूर्वी या दक्षिण दिल्लीतील पंचशील पार्क परिसरातील निवासी इमारतीचा तळमजला आणि पहिला मजला शाहरुखच्या मालकीचा होता. आता त्याने दुसरा आणि तिसरा मजलाही सुमारे ३७ कोटी रुपयांना खरेदी करून संपूर्ण इमारत आपल्या मालकीची केली आहे.
Moneycontrol च्या वृत्तानुसार, ही मालमत्ता सुमारे १,२०० चौरस यार्ड (सुमारे १०,८०० चौरस फूट) क्षेत्रफळाच्या भूखंडावर उभी असून, दक्षिण दिल्लीतील सर्वाधिक प्रतिष्ठित निवासी भागांपैकी एक असलेल्या पंचशील पार्कमध्ये आहे. या व्यवहारात जमिनीचे मूल्य सुमारे प्रति चौरस फूट ३४,२६० रुपये इतके असल्याचे सांगितले जात आहे.
शाहरुख खान आणि गौरी खान यांनी २५ ऑक्टोबर १९९१ रोजी विवाह केला होता. त्याच दिवशी त्यांनी नोंदणीकृत नागरी विवाह, पारंपरिक हिंदू विवाह आणि निकाह अशा तीन वेगवेगळ्या पद्धतींनी विवाहसोहळा पार पाडला होता.
गौरी खानने यापूर्वी एका मुलाखतीत या दिल्लीतील घराबद्दलच्या भावनिक आठवणी सांगितल्या होत्या. ती म्हणाली होती की, हे घर तिने कुटुंबाच्या आठवणी जपण्यासाठी खास डिझाइन केले आहे.
ती म्हणाली, "दिल्लीतील हे घर जवळपास २० वर्षांपूर्वी तयार करण्यात आले. माझं बालपण आणि आयुष्याचा मोठा भाग दिल्लीत गेल्यामुळे आईच्या घराजवळच एक घर घ्यावं आणि ते स्वतःच्या आवडीनुसार सजवावं, अशी इच्छा होती. आमच्या कुटुंबाच्या सर्व आठवणी एका छताखाली जपून ठेवण्याचा उद्देश होता. वर्षानुवर्षे आम्ही अनेक प्रवास केले, अनेक वस्तू आणि आठवणी जमा केल्या. त्या सर्व कायम एकत्र राहाव्यात म्हणून हे घर तयार केलं."
गौरीने पुढे सांगितले की, या घराचा प्रत्येक कोपरा त्यांच्या कुटुंबाच्या प्रवासाची आठवण करून देतो. ती म्हणाली, "या घरात प्रवेश करताच प्रत्येक कोपऱ्यात मुलांचं बालपण, त्यांचं तारुण्य आणि आता ते मोठे झाल्यानंतरचे क्षण जिवंत होतात. घरात आम्ही एक 'नॉस्टॅल्जिया वॉल' तयार केली आहे, जिथे मुलांच्या बालपणीच्या आठवणी जपून ठेवल्या आहेत."
तिने आपल्या आवडत्या कोपऱ्याबद्दल सांगताना म्हटले, "त्या भिंतीवर सुहानाचे मेकअप ब्रश, आर्यनचे बॅडमिंटन रॅकेट, अबरामला पहिल्या वाढदिवसाला मिळालेली भेट, शाहरुखची चित्रकला, पोस्टकार्ड्स आणि शाहरुखने मला दिलेल्या काही सुंदर प्राचीन भेटवस्तू फ्रेम करून लावल्या आहेत. तोच माझा सर्वात आवडता कोपरा आहे."
या नव्या खरेदीनंतर शाहरुख खानच्या लग्नानंतरच्या आयुष्याची सुरुवात ज्या घरातून झाली, ती संपूर्ण इमारत आता पूर्णपणे त्याच्या मालकीची झाली आहे. त्यामुळे या घराशी जोडलेल्या त्यांच्या अनेक भावनिक आठवणी पुन्हा एकदा कायमस्वरूपी त्यांच्या नावावर झाल्या आहेत.