चॅम्पियन्स ट्रॉफीनंतर बांगलादेशला मोठा धक्का; मुशफिकुर रहीमची वनडे क्रिकेटमधून निवृत्ती

Mushfiqur Rahim retirement | चॅम्पियन्स ट्रॉफीतील खराब कामगिरीनंतर निर्णय
Mushfiqur Rahim retirement
मुशफिकुर रहीमची वनडे क्रिकेटमधून निवृत्तीPudhari photo
Published on
Updated on

पुढारी ऑनलाईन डेस्क : 21 व्या शतकाच्या सुरुवातीला बांगलादेश क्रिकेटला आंतरराष्ट्रीय स्तरावर नावलौकिक मिळवून देणाऱ्या स्टार अन् जेष्ठ खेळाडू मुशफिकुर रहीमने वन-डे क्रिकेटमधून निवृत्ती जाहीर केली आहे. चॅम्पियन्स ट्रॉफीमध्ये बांगलादेशची कामगिरी निराशाजनक होती आणि संघ गट टप्प्यातच बाहेर पडला. बुधवारी, ऑस्ट्रेलियन फलंदाज स्टीव्ह स्मिथने या फॉरमॅटला अलविदा म्हटले आणि आता मुशफिकुरनेही एकदिवसीय फॉरमॅट सोडण्याचा निर्णय घेतला आहे.

Mushfiqur Rahim retirement| चॅम्पियन्स ट्रॉफीमध्ये चांगली कामगिरी करू शकलो नाही

२०२५ च्या बांगलादेशच्या केंद्रीय करारांमध्ये मुशफिकुरचा समावेश अ श्रेणीत करण्यात आला होता. चॅम्पियन्स ट्रॉफीमध्ये मुशफिकुरची निराशाजनक कामगिरी होती आणि त्याने भारत आणि न्यूझीलंडविरुद्ध शून्य आणि दोन धावा केल्या. मुशफिकुरला त्याच्या कामगिरीमुळे टीकेचा सामना करावा लागत होता. या आयसीसी स्पर्धेत बांगलादेशला एकही सामना जिंकता आला नाही आणि ते उपांत्य फेरीच्या शर्यतीतून बाहेर पडले. मुशफिकुरने सोशल मीडियावर भावनिक पोस्टमध्ये म्हटले आहे की, त्याने देशाला पुढे नेण्यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न केले, परंतु त्याला आव्हानांनाही तोंड द्यावे लागले.

Mushfiqur Rahim retirement| इंस्टाग्रामवर लिहिलेली भावनिक पोस्ट

मुशफिकुरने इंस्टाग्रामवर लिहिले की, मी आज एकदिवसीय क्रिकेटमधून निवृत्तीची घोषणा करतो. जागतिक स्तरावर आपले यश मर्यादित असू शकते, परंतु एक गोष्ट निश्चित आहे की, जेव्हा जेव्हा मी माझ्या देशासाठी मैदानात उतरलो तेव्हा मी समर्पण आणि प्रामाणिकपणाने १००% पेक्षा जास्त दिले. गेल्या काही आठवडे माझ्यासाठी आव्हानात्मक होते आणि मला जाणवले की हेच माझे नशीब आहे. मी माझ्या कुटुंबाचे, मित्रांचे आणि चाहत्यांचे आभार मानू इच्छितो ज्यांच्यासाठी मी १९ वर्षांपासून क्रिकेट खेळत आहे.

Mushfiqur Rahim retirement| मुशफिकुरची एकदिवसीय कारकीर्द

मुशफिकुरने २००५ मध्ये हरारे येथे झिम्बाब्वेविरुद्ध पदार्पण केले. त्याने एका वर्षापेक्षा कमी कालावधीत त्याच्या एकदिवसीय कारकिर्दीत मोठे नाव कमावले. २००७ च्या एकदिवसीय विश्वचषकात बांगलादेशने भारताविरुद्ध विजय मिळवून देताना मुशफिकुरने नाबाद ५६ धावा केल्या. बांगलादेशकडून सर्वाधिक एकदिवसीय सामने खेळणारा खेळाडू म्हणून मुशफिकुर निघून गेला. त्याने २७४ सामन्यांमध्ये ३६.४२ च्या सरासरीने ७७९५ धावा केल्या ज्यामध्ये ९ शतके आणि ४९ अर्धशतकांचा समावेश होता.

लोकल ते ग्लोबल बातम्यांसाठी डाऊनलोड करा दैनिक पुढारीचे Android आणि iOS मोबाईल App.

'Pudhari' is excited to announce the relaunch of its Android and iOS apps. Stay updated with the latest news at your fingertips.

Android and iOS Download now and stay updated, anytime, anywhere.

संबंधित बातम्या

No stories found.
logo
Pudhari News
pudhari.news