"रोहित की विराट कोहली..." : टीम इंडियातील 'सेलिब्रिटी कल्‍चर'वर अश्‍विनने ठेवले बोट

Champions Trophy 2025 : क्रिकेटपटूंनी स्‍वत:ला सुपररस्‍टार समजण्‍यापेक्षा खेळाडू समजावे
Champions Trophy 2025
माजी क्रिकेटपटू रविचंद्रन अश्विन याने टीम 'सेलिब्रिटी कल्‍चर'वर प्रहार केला आहे.
Published on
Updated on

पुढारी ऑनलाईन डेस्‍क : १९ फेब्रुवारीपासून सुरु होणार्‍या चॅम्‍पियन्‍स ट्रॉफीकडे आता भारतातील क्रिकेटप्रेमींचे लक्ष लागले आहे. T-20 विश्‍वचषक स्‍पर्धेनंतरची ही आंतरराष्‍ट्रीय क्रिकेट परिषदेची (आयसीसी) मोठी स्‍पर्धा आहे. टीम इंडियाचे खेळाडू दुबईला रवाना झाला आहे. अशातच माजी क्रिकेटपटू रविचंद्रन अश्विन याने टीम 'सेलिब्रिटी कल्‍चर'वर प्रहार केला आहे.

क्रिकेटपटूंनी स्‍वत:ला सुपरस्टार समजू नये...

आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधून निवृत्तीची घोषणा केल्यानंतर सोशल मीडियावर, विशेषतः यूट्यूबवर अधिक सक्रिय झाला आहे. त्‍याने त्याच्या हिंदी यूट्यूब चॅनल 'ऐश की बात' वर म्हटले आहे की, "क्रिकेटपटूंनी असे समजू नये की ते अभिनेते किंवा सुपरस्टार आहेत, तर त्यांनी असे समजावे की ते फक्त खेळाडू आहेत. भारतीय क्रिकेट संघातील या सुपरस्टारडम आणि सुपर सेलिब्रिटींना आपण प्रोत्साहन देऊ नये. पुढे जाऊन आपल्याला या सर्व गोष्टी सामान्य कराव्या लागतील. आम्ही क्रिकेटपटू आहोत. आम्ही अभिनेते किंवा सुपरस्टार नाही. आपण खेळाडू आहोत आणि आपण असे असले पाहिजे की ज्याच्याशी सामान्य लोक स्वतःची तुलना करू शकतील आणि त्यांच्याशी स्वतःची तुलना करू शकतील."

वैयक्तिक कौतुकाऐवजी संघाच्या ध्येयावर लक्ष केंद्रित करा

स्टार फलंदाज रोहित शर्मा आणि विराट कोहली यांचे उदाहरण देत अश्विनने खेळाडूंना वैयक्तिक कौतुकाऐवजी संघाच्या ध्येयावर लक्ष केंद्रित करण्याचे आवाहन केले. तो म्हणाला, 'उदाहरणार्थ, जर तुम्ही रोहित शर्मा किंवा विराट कोहली असाल ज्यांनी खूप काही साध्य केले आहे. तुम्ही दुसरे शतक ठोकता तेव्हा ते फक्त तुमच्या कामगिरीबद्दल नसते. हे नेहमीप्रमाणे चालू राहिले पाहिजे आणि आपली ध्येये या यशांपेक्षा मोठी असली पाहिजेत.

पाच फिरकीपटूंच्या निवडीवरही उपस्थित केले प्रश्न

अश्विनने चॅम्पियन्स ट्रॉफीसाठी निवडलेल्या भारतीय संघाबद्दलही सांगितले. १५ सदस्यीय संघात अक्षर पटेल, रवींद्र जडेजा, वॉशिंग्टन सुंदर, कुलदीप यादव आणि वरुण चक्रवर्ती या पाच फिरकीपटूंचा समावेश करण्याच्या व्यवस्थापनाच्या निर्णयाबद्दल त्यांनी चिंता व्यक्त केली. तो म्हणाला, 'दुबईत पाच फिरकीपटू?' मला माहित नाही. मला वाटतं आमच्या संघात दोन नाही तर एक अतिरिक्त फिरकी गोलंदाज आहे. हार्दिक पंड्यासह दोन डावखुरे फिरकी गोलंदाज तुमचे सर्वोत्तम अष्टपैलू आहेत. अक्षर पटेल आणि रवींद्र जडेजा दोघेही खेळणार आहेत. हार्दिकही खेळेल आणि कुलदीपही खेळेल. जर तुम्हाला वरुण चक्रवर्तीला संघात हवे असेल तर तुम्हाला एका वेगवान गोलंदाजाला वगळून हार्दिकला तुमचा दुसरा वेगवान गोलंदाज म्हणून खेळवावे लागेल. अन्यथा तुम्हाला तिसरा वेगवान गोलंदाज आणण्यासाठी फिरकी गोलंदाज घ्यावा लागेल.

भारतीय संघ दुबईला रवाना

दुबई आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट स्टेडियमवर बांगलादेशविरुद्ध होणाऱ्या चॅम्पियन्स ट्रॉफीच्या पहिल्या सामन्याच्या फक्त पाच दिवस आधी, भारतीय संघ आणि सपोर्ट स्टाफ शनिवारी दुबईला रवाना झाले. पाकिस्तानने दौऱ्याला नकार दिल्यानंतर भारत त्यांचे सामने दुबईमध्ये खेळेल. १९ फेब्रुवारीपासून चॅम्पियन्स ट्रॉफीला सुरुवात होणार आहे. भारत २० फेब्रुवारी रोजी पहिला सामना खेळेल. यानंतर, २३ फेब्रुवारी रोजी भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील बहुचर्चित सामना खेळला जाईल.

लोकल ते ग्लोबल बातम्यांसाठी डाऊनलोड करा दैनिक पुढारीचे Android आणि iOS मोबाईल App.

'Pudhari' is excited to announce the relaunch of its Android and iOS apps. Stay updated with the latest news at your fingertips.

Android and iOS Download now and stay updated, anytime, anywhere.

संबंधित बातम्या

No stories found.
logo
Pudhari News
pudhari.news