'मन की बात' मध्ये पंतप्रधान मोदींकडून रॅपर हनुमानकिंदचे कौतुक!

PM Narendra Modi | 'रन इट अप' गाण्याचा उल्लेख
PM Modi In Mann ki Baat |
पंतप्रधान नरेंद्र मोदींनी 'मन की बात'च्या माध्यमातून प्रसिद्ध रॅपर हनुमानकिंद यांचे कौतूक केले. File Photo
Published on
Updated on

नवी दिल्ली : गुढीपाडव्यासह देशात विविध ठिकाणी साजऱ्या होणाऱ्या सणांच्या शुभेच्छा देत पंतप्रधान नरेंद्र मोदींनी 'मन की बात'च्या माध्यमातून संवाद साधला. यावेळी त्यांनी प्रसिद्ध रॅपर हनुमानकिंद यांचे कौतूक केले.

पंतप्रधान म्हणाले की, आपले स्वदेशी खेळ आता एक प्रसिद्ध संस्कृती बनत आहेत. तुम्हाला सर्वांना प्रसिद्ध रॅपर हनुमानकिंद माहित असेलच. आजकाल त्याचे नवीन गाणे "रन इट अप" खूप प्रसिद्ध होत आहे. त्यात कलारीपायाडू, गटका आणि थांग-ता सारख्या आपल्या पारंपारिक मार्शल आर्ट्सचा समावेश आहे. मन की बातमध्ये योगाचा उल्लेख करून, फिट इंडिया कार्निव्हल पहिल्यांदाच एक नाविन्यपूर्ण कल्पना म्हणून आयोजित करण्यात आला. विविध भागातील २५ हजार लोकांनी यात सहभाग घेतला होता.

'मन की बात'च्या १२० व्या भागात बोलताना पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, आज चैत्र महिन्याच्या शुक्ल पक्षातील प्रतिपदा तिथी आहे. आजपासून चैत्र नवरात्र सुरू होत आहे आणि भारतीय नववर्ष देखील आजपासून सुरू होत आहे. येणारा संपूर्ण महिना सणांचा आहे. या सणांच्या निमित्ताने मी देशातील जनतेला मनापासून शुभेच्छा देतो, असेही पंतप्रधान म्हणाले. विद्यार्थ्यांनी उन्हाळ्यात काय करावे यासंबंधीही मार्गदर्शन केले आणि जल संरक्षणाबद्दलही सांगितले. "ही विक्रम संवत २०८२ ची सुरुवात आहे. तसेच, आज गुढीपाडव्याचा दिवस आहे, हा एक अतिशय शुभ दिवस आहे. मी देशवासियांना आनंदाच्या सणाच्या शुभेच्छा देतो. हा सण आपल्याला भारतातील विविधतेतील एकतेची अनुभूती देतो, असे पंतप्रधान मोदी म्हणाले.

'जल संरक्षण ते माय भारत कॅलेंडर'

पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, पावसाचे थेंब जपून आपण बरेच पाणी वाया जाण्यापासून वाचवू शकतो. गेल्या काही वर्षांत, या मोहिमेअंतर्गत देशाच्या अनेक भागात जलसंवर्धनाचे अभूतपूर्व काम झाले आहे. गेल्या ७-८ वर्षांत नव्याने बांधलेल्या टाक्या, तलाव आणि इतर स्रोतांद्वारे ११ अब्ज घनमीटरपेक्षा जास्त पाणी वाचवण्यात आल्याचे पंतप्रधान म्हणाले. यावेळी पंतप्रधान मोदींनी 'माय भारत' कॅलेंडर शेअर केले. विद्यार्थी आणि युवकांना उद्देशून उन्हाळी सुट्टीसाठी तयार केलेल्या माय भारत कॅलेंडरबद्दल चर्चा केली आणि उन्हाळ्यात करण्यासाठी काही उपक्रम सुचवले. ते म्हणाले की, या कॅलेंडरमधील काही अनोखे प्रयत्न मी तुमच्यासोबत शेअर करू इच्छितो. माय-भारतच्या अभ्यास दौऱ्यात, तुम्हाला आमची 'जन औषधी केंद्रे' कशी काम करतात हे कळेल. व्हायब्रंट व्हिलेज कॅम्पेनचा भाग बनून तुम्ही सीमावर्ती गावांमध्ये एक अनोखा अनुभव घेऊ शकता. डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर जयंतीनिमित्त पदयात्रेत सहभागी होऊन तुम्ही संविधानाच्या मूल्यांबद्दल जागरूकता देखील पसरवू शकता, असेही त्यांनी सुचवले.

पॅरा गेम्स जिंकणाऱ्या खेळाडूंचे अभिनंदन

पंतप्रधान मोदींनी कार्यक्रमात सांगितले की, काही दिवसांपूर्वी झालेल्या खेलो पॅरा गेम्समध्ये पुन्हा एकदा खेळाडूंनी त्यांच्या समर्पणाने आणि प्रतिभेने सर्वांना आश्चर्यचकित केले. यावेळी या खेळांमध्ये पूर्वीपेक्षा जास्त खेळाडूंनी भाग घेतला. यावरून पॅरा स्पोर्ट्स किती लोकप्रिय होत आहे हे दिसून येते. खेलो इंडिया पॅरा गेम्समध्ये सहभागी झालेल्या सर्व खेळाडूंचे मी त्यांच्या उत्तम प्रयत्नांबद्दल अभिनंदन करतो, असेही ते म्हणाले.

लोकल ते ग्लोबल बातम्यांसाठी डाऊनलोड करा दैनिक पुढारीचे Android आणि iOS मोबाईल App.

'Pudhari' is excited to announce the relaunch of its Android and iOS apps. Stay updated with the latest news at your fingertips.

Android and iOS Download now and stay updated, anytime, anywhere.

संबंधित बातम्या

No stories found.
logo
Pudhari News
pudhari.news