

नवी दिल्ली, पुढारी वृत्तसेवा: दिल्ली विधानसभेचे अर्थसंकल्पीय अधिवेशन सोमवारी सुरू होईल. नवनिर्वाचित दिल्ली सरकारचा पहिला अर्थसंकल्प मंगळवारी (२५ मार्च ) सादर केला जाईल. दिल्ली विधानसभेचे अध्यक्ष विजेंदर गुप्ता म्हणाले की, राष्ट्रीय राजधानीतील जुन्या सचिवालयातील विधानसभा सभागृहात अधिवेशन सुरू होईल.
विधानसभा अध्यक्ष विजेंदर गुप्ता माध्यमांशी बोलताना म्हणाले की, उद्या अर्थसंकल्पीय अधिवेशनाचा पहिला दिवस आहे. कॅगचा अहवालही अर्थसंकल्पीय अधिवेशनात मांडला जाईल. हे अधिवेशन तात्पुरते २४ मार्च ते २८ मार्च २०२५ या कालावधीत चालणार आहे, आवश्यक असल्यास या कालावधीत मुदतवाढ केली जाऊ शकते. विशेष म्हणजे, अर्थसंकल्पीय अधिवेशनात, डीटीसीच्या कामकाजावर कॅगचा अहवाल सभागृहात मांडला जाईल, असे दिल्ली विधानसभा सचिवालयाने एका निवेदनात म्हटले आहे. कॅगचा हा तिसरा अहवाल असेल.
या अधिवेशनाच्या मुख्य ठळक वैशिष्ट्यांमध्ये २५ मार्च रोजी वार्षिक अर्थसंकल्प सादरीकरणाचा समावेश असेल, ज्यामध्ये सरकारच्या आर्थिक प्राधान्यक्रम आणि वर्षासाठी विकासाचा अजेंडा स्पष्ट केला जाईल. अर्थसंकल्पावर सर्वसाधारण चर्चा होईल. २८ मार्च (शुक्रवार) रोजी आमदारांना ठराव आणि विधेयके मांडण्याची आणि त्यावर चर्चा करण्याची परवानगी मिळेल.