

नागपूर : खापरखेडा पोलिस ठाणे हद्दीतील वर्ष २००७ मधील बहुचर्चित विशाल पैसाडेली मृत्यू प्रकरणात न्यायालयाने महत्त्वपूर्ण निकाल दिला आहे. या प्रकरणात आरोपी असलेले रणजीत सफेलकर यांच्यासह सर्व आठ आरोपींची न्यायालयाने निर्दोष मुक्तता केली आहे. न्यायालयाच्या या निर्णयामुळे आरोपींना मोठा दिलासा मिळाला असून, विशाल पैसाडेली यांच्या मृत्यूमागील नेमके कारण आणि या घटनेचे गूढ मात्र अद्याप कायम आहे.
२००७ पासून चर्चेत असलेले प्रकरण
विशाल पैसाडेली यांच्या मृत्यूचे प्रकरण २००७ मध्ये समोर आल्यानंतर खापरखेडा परिसरासह नागपूर जिल्ह्यात चर्चेचा विषय ठरले होते. या प्रकरणाच्या तपासादरम्यान रणजीत सफेलकर यांच्यासह आठ जणांवर आरोप ठेवण्यात आले होते. दीर्घ न्यायालयीन प्रक्रियेनंतर या प्रकरणाचा निकाल लागला असून, न्यायालयाने सर्व आरोपींना निर्दोष ठरविले आहे.
सर्व आरोपींची निर्दोष मुक्तता
न्यायालयाच्या निर्णयानुसार रणजीत सफेलकर यांच्यासह प्रकरणातील सर्व आठ आरोपींची निर्दोष मुक्तता झाली आहे. त्यामुळे गेल्या अनेक वर्षांपासून या प्रकरणाला सामोरे जाणाऱ्या आरोपींना मोठा दिलासा मिळाला आहे. मात्र, न्यायालयीन निकालानंतरही विशाल पैसाडेली यांच्या मृत्यूचे नेमके गूढ काय होते, हा प्रश्न कायम आहे. या घटनेमागील वास्तव काय होते, याबाबतची चर्चा पुन्हा सुरू झाली आहे. २००७ मधील बहुचर्चित मृत्यू, आठ आरोपींवर आरोप आणि अखेर सर्वांची निर्दोष मुक्तता—या निकालामुळे प्रकरणाला न्यायालयीन पूर्णविराम मिळाला असला, तरी विशाल पैसाडेली यांच्या मृत्यूचे गूढ अद्याप अनुत्तरितच राहिले आहे