ठाणे : विशेष हातमाग एक्स्पो प्रदर्शनाला ठाण्यात प्रारंभ

वाराणसी येथील नूरुल आमीन यांच्या हस्ते उद्घाटन
विशेष हातमाग एक्स्पो प्रदर्शन
विशेष हातमाग एक्स्पो प्रदर्शनPudhari News Network
Published on
Updated on

ठाणे : विशेष हातमाग प्रदर्शनीचे सीकेपी हॉल्स, खारकर लेन, ठाणे, महाराष्ट्र येथे आकीफा हातमाग सिल्क सहकारी संस्था मर्यादित, वाराणसी येथील नूरुल आमीन यांच्या हस्ते उद्घाटन करण्यात आले. भारत सरकारच्या वस्त्रोद्योग मंत्रालयाच्या विकास आयुक्त (हातमाग) विभागाने आयोजित केलेले हे प्रदर्शन 20 ते 26 फेब्रुवारी 2025 दरम्यान सुरू राहणार आहे, जिथे देशभरातील 75 हातमाग विणकर, स्वयं-सहायता गट (एसएचजी), आणि सहकारी संस्था आपल्या उत्कृष्ट कारागिरीचे प्रदर्शन आणि विक्री करतील. तसेच अस्सल हातमाग उत्पादने थेट मिळणार आहे.

उद्घाटनावेळी एच. के. गुप्ता, उपसंचालक (डिझाइन), विणकर सेवा केंद्र, मुंबई, म्हणाले, देशातील 12 राज्यांतील विणकर आपल्या उत्पादनांचे स्टॉल्स उभारून विक्री आणि प्रदर्शन करत आहेत. ग्राहकांचा प्रतिसाद खूप चांगला असून मोठ्या संख्येने लोक या हातमाग उत्पादनांची खरेदी करत आहेत.

या प्रदर्शनात हातमाग साड्या, शाली, ओढणी, ड्रेस मटेरियल, कापड, घरसजावट वस्तू, बेडशीट आणि घरगुती सजावटीच्या वस्तू उपलब्ध आहेत, ज्या भारतीय विणकरांच्या कौशल्याचे प्रतीक आहेत. तसेच, हे प्रदर्शन निर्यातदार, खरेदीदार, घाऊक विक्रेते आणि ग्राहकांसाठी एक महत्त्वाचे स्रोत केंद्र ठरेल, जिथे त्यांना अस्सल हातमाग उत्पादने थेट मिळू शकतात.

फक्त विक्रीपुरतेच नव्हे, तर हे प्रदर्शन कारागिरांना संभाव्य खरेदीदार आणि निर्यातदारांशी थेट जोडण्याची संधी देखील देते, ज्यामुळे त्यांना स्थानिक आणि आंतरराष्ट्रीय बाजारपेठेत आपला विस्तार करता येईल. विशेष हातमाग प्रदर्शनी हे हातमाग प्रेमी, फॅशन डिझायनर्स, उद्योजक आणि भारतीय पारंपरिक विणकामाच्या परंपरेबद्दल उत्कटता असलेल्या प्रत्येकासाठी एक अनमोल संधी आहे, असे आयोजकांनी म्हटले आहे.

लोकल ते ग्लोबल बातम्यांसाठी डाऊनलोड करा दैनिक पुढारीचे Android आणि iOS मोबाईल App.

'Pudhari' is excited to announce the relaunch of its Android and iOS apps. Stay updated with the latest news at your fingertips.

Android and iOS Download now and stay updated, anytime, anywhere.

संबंधित बातम्या

No stories found.
logo
Pudhari News
pudhari.news