सांगली : बनावट सोने तारण फसवणूक प्रकरणी दोघांना अटक; ५ दिवसांची पोलीस कोठडी

सांगली : बनावट सोने तारण फसवणूक प्रकरणी दोघांना अटक; ५ दिवसांची पोलीस कोठडी
Published on
Updated on

जत; पुढारी वृत्तसेवा : सोरडी (ता.जत) येथील जिल्हा बँकेच्या शाखेत बनावट सोने देऊन शाखेला २५ लाख ७३ हजार रुपयांची फसवणूक केल्याप्रकरणी सात कर्जदार व सराफ अशा आठ जणांवर गुन्हा दाखल झाला होता. फसवणूक प्रकरणी शहाजी मारुती तुराई (वय ३०, रा. राजोबावाडी), संजय विठ्ठल सावंत (वय ४५) (व्हॅल्युशनर ) या दोघांना पोलिसांनी अटक करून न्यायालयासमोर उभे केले. यावेळी त्यांना पाच दिवसाची पोलीस कोठडीची शिक्षा सुनावली आहे.

याबाबत अधिक माहिती अशी, २६ ऑक्टोंबर २०२२ ते १३ एप्रिल २०२३ या कालावधीत सांगली जिल्हा मध्यवर्ती सहकारी बँक लि. शाखा सोरडी येथे सोने कर्ज खातेदार शहाजी मारुती तुराई, अस्लम अमिन मुलाणी, धोंडाप्पा भिमराम गावडे, आशाबाई आप्पासाहेब टेंगले, धनाजी भिमराव पुजारी, अंकुश सदाशिव मलमे, माय्याका भिवा गावडे यांनी व्हॅल्युशनर सावंत यांच्याशी संगनमत करून बँकेत बनावट १७ सोन्याचे जिन्नस ठेवुन फसवणूक केल्याचे उघड झाले होते.

बँकेचा व्हॅल्युशनर सराफ संजय विठ्ठल सावंत (रा. माडग्याळ) याने ते सोने खरे असल्याचे मुल्यांकन लेखी स्वरुपात बँकेच्या कर्जरोख्याच्या नमुन्यामध्ये स्वतःच्या सही शिक्याने प्रमाणीत केले होते. सदरचे जिनस बँकेस तारण म्हणून बनावट सोने गहान देऊन त्या तारणावर एकूण कर्ज रक्कम २५ लाख ७३ हजार रुपये अशी रक्कम सात कर्जदार व व्हॅल्युशनर सराफ संजय विठ्ठल सावंत यांनी संगनमत करून घेवून सोरडी बँक शाखेची फसवणुक केली आहे. यातील शहाजी तुराई व व्हॅल्युएशनर सावंत या दोघांना अटक करण्यात आले आहे त्यांना १३ मे पर्यंत पोलीस कोठडी सुनावली आहे. या घटनेचा अधिक तपास पोलीस उपनिरीक्षक जगताप करत आहेत.

लोकल ते ग्लोबल बातम्यांसाठी डाऊनलोड करा दैनिक पुढारीचे Android आणि iOS मोबाईल App.

'Pudhari' is excited to announce the relaunch of its Android and iOS apps. Stay updated with the latest news at your fingertips.

Android and iOS Download now and stay updated, anytime, anywhere.

संबंधित बातम्या

No stories found.
logo
Pudhari News
pudhari.news