Chhatrapati Sambhajinagar Theft News | भरदिवसा लुटले! छत्रपती संभाजीनगरमध्ये दसऱ्याच्या खरेदीसाठी आलेल्या व्यावसायिकाचे मोपेडची डिकी तोडून 2.85 लाख पळवले

Chhatrapati Sambhajinagar Theft News | शहराच्या मध्यवर्ती आणि वर्दळीच्या रस्त्यांवरही चोरट्यांनी आपली हिंमत दाखवून दिली आहे. दसऱ्यासारख्या पवित्र सणासुदीच्या काळात, दिवसाढवळ्या एका बांधकाम व्यावसायिकाला लुटल्याची धक्कादायक घटना समोर आली आहे.
Chhatrapati Sambhajinagar Theft News
Chhatrapati Sambhajinagar Theft News Chhatrapati Sambhajinagar Theft News
Published on
Updated on

शहराच्या मध्यवर्ती आणि वर्दळीच्या रस्त्यांवरही चोरट्यांनी आपली हिंमत दाखवून दिली आहे. दसऱ्यासारख्या पवित्र सणासुदीच्या काळात, दिवसाढवळ्या एका बांधकाम व्यावसायिकाला लुटल्याची धक्कादायक घटना समोर आली आहे. क्रांती चौक-उस्मानपुरा रस्त्यावरील एका शोरूमबाहेर उभ्या असलेल्या मोपेडची डिकी (Dicky) तोडून चोरट्यांनी तब्बल २ लाख ८५ हजार रुपयांची रोकड पळवली. या धाडसी चोरीमुळे छत्रपती संभाजीनगरच्या सुरक्षिततेवर मोठे प्रश्नचिन्ह निर्माण झाले आहे. ही संपूर्ण घटना शोरूममधील सीसीटीव्ही कॅमेऱ्यात कैद झाली असून, या फुटेजच्या आधारे उस्मानपुरा पोलिस अज्ञात चोरट्यांचा शोध घेत आहेत.

Chhatrapati Sambhajinagar Theft News
Raju Shetty ...तर अधिकाऱ्यांना दिवाळी साजरी करू देणार नाही

नेमकी घटना काय घडली?

कपिल खंडागळे (वय २८, रा. बांधकाम व्यावसायिक) हे दसऱ्याच्या शुभ मुहूर्तावर आपल्या आईसाठी दागिने खरेदी करण्यासाठी क्रांती चौक-उस्मानपुरा रस्त्यावरील एका प्रसिद्ध शोरूममध्ये आले होते.

ते शोरूममध्ये गेले असताना, संधी साधून चोरट्यांनी त्यांच्या मोपेडच्या डिकीचे कुलूप (Lock) अगदी सहजपणे तोडले. डिकीतील रोख रकमेची बॅग घेऊन चोरटे काही क्षणांतच घटनास्थळावरून पसार झाले.

Chhatrapati Sambhajinagar Theft News
Sambhajinagar News : भटके-विमुक्त जाती-जमातींसाठी तिसरी सूची तयार करा

व्यावसायिकाला मोठा धक्का

कपिल खंडागळे जेव्हा खरेदी करून परत आले, तेव्हा त्यांना मोपेडच्या डिकीचे कुलूप तुटलेले दिसले. त्यांनी तातडीने डिकी उघडून पाहिले असता, आत ठेवलेली रोकड गायब झालेली पाहून त्यांना मोठा धक्का बसला. दसऱ्याच्या मुहूर्तावर आईसाठी सोनं घेण्याची इच्छा असतानाच, इतकी मोठी रक्कम चोरीला गेल्यामुळे त्यांनी तात्काळ उस्मानपुरा पोलिसांकडे धाव घेतली.

खंडागळे यांच्या तक्रारीवरून पोलिसांनी अज्ञात चोरट्यांविरुद्ध चोरीचा गुन्हा (FIR) दाखल केला आहे.

सीसीटीव्ही फुटेजमध्ये काय दिसले?

पोलिसांनी तातडीने परिसरातील सीसीटीव्ही कॅमेऱ्यांचे फुटेज तपासले. या फुटेजमध्ये, दोन व्यक्ती संशयास्पद हालचाली करताना दिसत आहेत.

  • हे चोरटे बहुधा पाहणी (Recce) करून आले असावेत.

  • एक चोरटा मोपेडजवळ थांबून आजूबाजूला नजर ठेवत होता, तर दुसऱ्या चोरट्याने अत्यंत कमी वेळात शिताफीने मोपेडची डिकी तोडली आणि रोकड घेऊन पळ काढला.

  • सीसीटीव्ही फुटेजमुळे आता पोलिसांना तपासाला योग्य दिशा मिळाली असून, चोरट्यांचा शोध घेण्यासाठी विशेष पथके तयार करण्यात आली आहेत.

Chhatrapati Sambhajinagar Theft News
नाशिक मनपा निवडणूक आरक्षण सोडत : पहा कुठल्या प्रभागात किती जागा महिलांसाठी राखीव

शहराच्या सुरक्षिततेवर प्रश्नचिन्ह

ही चोरी शहराच्या मध्यवर्ती भागात आणि भरदिवसा घडल्यामुळे छत्रपती संभाजीनगरमधील कायदा व सुव्यवस्थेवर गंभीर प्रश्नचिन्ह उभे राहिले आहे. सणासुदीच्या काळात नागरिक मोठ्या प्रमाणात रोख रक्कम घेऊन बाजारात फिरत असतात. अशा वेळी पोलिसांनी वर्दळीच्या ठिकाणी गस्त (Patrolling) आणि साध्या वेशातील पोलिसांची नेमणूक वाढवण्याची मागणी नागरिक करत आहेत.

या घटनेने नागरिकांमध्ये भीतीचे वातावरण निर्माण झाले आहे. पोलिसांनी लवकरच या चोरट्यांना अटक करून, नागरिकांमध्ये सुरक्षेची भावना परत आणावी, अशी अपेक्षा व्यक्त होत आहे.

लोकल ते ग्लोबल बातम्यांसाठी डाऊनलोड करा दैनिक पुढारीचे Android आणि iOS मोबाईल App.

'Pudhari' is excited to announce the relaunch of its Android and iOS apps. Stay updated with the latest news at your fingertips.

Android and iOS Download now and stay updated, anytime, anywhere.

संबंधित बातम्या

No stories found.
logo
Pudhari News
pudhari.news