Urmila Purandare Arjunwadkar: जयसिंगपूरची कन्या अमेरिकेत उपमहापौर

जयसिंगपूरच्या सुकन्या ऊर्मिला अशोक पुरंदरे-अर्जुनवाडकर यांची अमेरिकेतील न्यूजर्सी प्रांतातील होपवेल टाऊनशिपच्या उपमहापौरपदी निवड झाली
Urmila Purandare Arjunwadkar
Urmila Purandare Arjunwadkar: जयसिंगपूरची कन्या अमेरिकेत उपमहापौरPudhari
Published on
Updated on

जयसिंगपूर : जयसिंगपूरच्या सुकन्या ऊर्मिला अशोक पुरंदरे-अर्जुनवाडकर यांची अमेरिकेतील न्यूजर्सी प्रांतातील होपवेल टाऊनशिपच्या उपमहापौरपदी निवड झाली. या निवडीमुळे जागतिकस्तरावर जयसिंगपूरचे नाव उजळले आहे.

ऊर्मिला अर्जुनवाडकर यांचे बालपण आणि शिक्षण जयसिंगपूरमध्ये झाले. शहरातील चौथ्या गल्लीत वास्तव्यास असलेल्या अर्जुनवाडकर कुटुंबातील त्या कन्या आहेत. ऊर्मिला यांनी आपल्या कष्टाने आणि जिद्दीने अमेरिकेच्या राजकारणात स्वतःचे स्थान निर्माण केले आहे. गेली 4 वर्षे येथील नगरपालिकेत त्या नगरसेविका म्हणून कार्यरत आहेत. याआधी 2024 मध्येही महत्त्वाच्या पदाची त्यांनी धुरा सांभाळली होती. सामाजिक सेवेच्या कारकिर्दीमध्ये त्यांनी आरोग्य, पर्यावरण विकास व संवर्धन, शहर संरचना या व इतर विभागांत केलेल्या कामगिरीमुळे त्यांच्याकडे ही धुरा पुन्हा सोपवण्यात आली आहे.

अमेरिकेसारख्या प्रगत राष्ट्रामध्ये स्थानिक स्वराज्य संस्थेच्या महत्त्वाच्या पदावर एका मराठी महिलेची निवड होणे ही अभिमानाची गोष्ट आहे. होपवेल टाऊनशिपच्या प्रशासनात आणि विकासकामात आता जयसिंगपूरच्या कन्येचा शब्द प्रमाण मानला जाणार आहे.

लोकल ते ग्लोबल बातम्यांसाठी डाऊनलोड करा दैनिक पुढारीचे Android आणि iOS मोबाईल App.

'Pudhari' is excited to announce the relaunch of its Android and iOS apps. Stay updated with the latest news at your fingertips.

Android and iOS Download now and stay updated, anytime, anywhere.

संबंधित बातम्या

No stories found.
logo
Pudhari News
pudhari.news