स्पोर्ट्स

Srikkanth criticize Tilak Varma : ‘तिलक वर्मा भारतीय संघावर ओझे, त्याला बाहेर काढा’ : सलग पराभवांनंतर श्रीकांत संतप्त

'शॉर्ट-पिच' बॉलची भीती? उपकर्णधाराला वाचवण्यासाठी अक्षर पटेलला पुढे पाठवले

रणजित गायकवाड

चेन्नई : श्रेयस अय्यरच्या नेतृत्वाखाली खेळणाऱ्या भारतीय संघाला आणखी एका टी-२० मालिकेत पराभवाचा सामना करावा लागला आहे. इंग्लंडविरुद्ध सुरू असलेल्या पाच सामन्यांच्या टी-२० मालिकेत टीम इंडियाच्या अडचणीत सातत्याने वाढ होत आहे. या संपूर्ण मालिकेत पाहुण्या भारतीय संघाने अत्यंत सुमार आणि निराशाजनक कामगिरी केल्यामुळे क्रीडाप्रेमींमधून तीव्र नाराजी व्यक्त होत आहे.

मालिकेतील चौथ्या टी-२० सामन्यात भारतीय संघाने प्रथम फलंदाजी केली. मात्र, नेहमीप्रमाणेच भारताची सुरुवात अत्यंत खराब झाली आणि संघाने लागोपाठ विकेट्स गमावल्या. संघ मोठ्या संकटात सापडलेला असताना कर्णधार श्रेयस अय्यरने डावाची सूत्रे आपल्या हातात घेतली. त्याने ४९ चेंडूंमध्ये ४ चौकार आणि ५ गगनचुंबी षटकारांच्या मदतीने १६३ च्या स्ट्राइक रेटने ८० धावांची झुंजार खेळी केली. अय्यरचा अपवाद वगळता इतर कोणत्याही फलंदाजाला मैदानात आपला प्रभाव पाडता आला नाही. बेजबाबदार फटकेबाजीमुळे इतर खेळाडू स्वस्तात बाद झाले. श्रेयसच्या या महत्त्वपूर्ण खेळीच्या जोरावर भारताने निर्धारित षटकांत ७ बाद १५८ धावांपर्यंत मजल मारली.

यजमान इंग्लंडसाठी १५९ धावांचे हे आव्हान अत्यंत सोपे ठरले. इंग्लंडचे स्टार फलंदाज फिल सॉल्ट आणि हॅरी ब्रूक यांनी भारतीय गोलंदाजीचा समाचार घेत उत्कृष्ट अर्धशतके झळकावली. त्यांच्या या शानदार खेळीच्या जोरावर इंग्लंडने सहज विजय मिळवला. दुसरीकडे, बलाढ्य मानला जाणारा भारतीय संघ या मालिकेत विजयासाठी चाचपडत असल्याचे पहायला मिळत आहे.

इंग्लंडविरुद्धच्या सलग तिसऱ्या पराभवानंतर चाहते आणि क्रिकेट तज्ज्ञांनी संघावर कडक शब्दांत टीका केली आहे. भारताचे माजी दिग्गज क्रिकेटपटू कृष्णमाचारी श्रीकांत यांनी भारतीय संघाचा उपकर्णधार तिलक वर्माच्या खराब फॉर्मवर तीव्र संताप व्यक्त केला आहे. तिलक वर्माच्या फलंदाजीच्या दृष्टिकोनावर टीका करताना श्रीकांत यांनी त्याला मैदानावर 'दिशाहीन' फलंदाज असा टोला लगावला आहे.

या संदर्भात बोलताना श्रीकांत म्हणाले, ‘तिलक सध्या संघाचा उपकर्णधार आहे आणि लवकरच तो कर्णधार देखील बनेल असे दिसते आहे. कदाचित खेळपट्टीवरील वेग आणि उसळी पाहून तिलक वर्माने स्वतःच मला फलंदाजीला जायचे नाही, असे सांगितले असावे. मैदानवर त्याला नेमके काय करावे, हे सुचतच नाहीये.’

आपला हल्लाबोल सुरूच ठेवत श्रीकांत पुढे म्हणाले, ‘तिलकला संघाचा मुख्य फलंदाज आणि उपकर्णधार बनवले आहे, पण तरीही वेगवान गोलंदाजीसमोर त्याला मैदानात उतरवण्यापासून वाचवले जाते? त्याच्या जागी अक्षर पटेलला फलंदाजीसाठी आधी पाठवले जात आहे. तिलक वर्मा शॉर्ट-पिच गोलंदाजीसमोर चाचपडतो हे व्यवस्थापनाला ठाऊक आहे, म्हणूनच ते त्याला संरक्षण देण्याचा प्रयत्न करत आहेत. मी सातत्याने सांगत आहे की त्याला संघातून वगळले पाहिजे, मात्र तरीही त्याला संघात स्थान दिले जात आहे.’

लोकल ते ग्लोबल बातम्यांसाठी डाऊनलोड करा दैनिक पुढारीचे Android आणि iOS मोबाईल App.

'Pudhari' is excited to announce the relaunch of its Android and iOS apps. Stay updated with the latest news at your fingertips.

Android and iOS Download now and stay updated, anytime, anywhere.

SCROLL FOR NEXT