पुढारी ऑनलाईन डेस्क - सोनी लिव्हची मराठी ओरिजिनल सीरीज "लंपन"ल IFFI मध्ये बेस्ट वेब सीरीज (OTT) पुरस्कार मिळाला. प्रकाश नारायण संत यांच्या काळातीत कादंबरी "वनवास"वर आधारित ही सीरीज आहे. यामध्ये गीतांजली कुलकर्णी, चंद्रकांत कुलकर्णी, मिहिर गोडबोले, कादंबरी कदम, पुष्कराज चिरपुटकर, अवनी भावे हिने सुमी अशी प्रमुख भूमिकांतील कलाकार आहेत.
या सीरीजची निर्मिती श्रीरंग गोडबोले, हृषिकेश देशपांडे, अमित पटवर्धन आणि चिंतामणी वर्तक यांनी केली आहे. दिग्दर्शन निपुण धर्माधिकारी यांचे आहे. "लंपन" ही एक हृदयस्पर्शी कथा आहे जी निष्कलंकतेची, मैत्रीची आणि मानवाच्या आत्मविश्वासाची प्रेरणा देणारी आहे.
गीतांजली कुलकर्णी, जी 'लंपन'च्या आजी म्हणून सीरीजमध्ये भूमिका साकारत आहेत, त्यांनी म्हटले, "लंपन केवळ एक शो नाही, तर तो प्रेम, आठवणी आणि सामायिक अनुभवांची एक यात्रा आहे. या प्रकल्पाचा भाग होणे हे माझ्यासाठी खूप वैयक्तिक आणि समाधानी अनुभव होता, आणि हा शो जागतिक स्तरावर दुसऱ्या देशांतील कथा यांच्याबरोबर साजरा होताना पाहणे अत्यंत आदरणीय आहे. मी संपूर्ण टीमसाठी अत्यंत आनंदी आहे आणि आम्हाला मिळालेल्या अप्रतिम प्रतिसादासाठी आम्ही खूप आभारी आहोत."