PM मोदींचे वॉशिंग्टनमध्ये जल्लोषात स्वागत करण्यात आले File Photo
राष्ट्रीय

PM मोदींचे अमेरिकेतील वॉशिंग्टनमध्ये जल्लोषात स्वागत

PM Narendra Modi US visit|राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांची घेणार भेट

मोनिका क्षीरसागर

पुढारी ऑनलाईन डेस्क: PM Narendra Modi US visit | पीएम मोदी फ्रान्स दौरा अटोपून आज (दि.१३) अमेरिका दौऱ्यावर पोहचले आहेत. अमेरिकेतील वॉशिंग्टनमध्ये पोहोचताच भारतीय समुदायाकडून त्यांचे जल्लोषात स्वागत करण्यात आले. वृत्तसंस्था पीटीआयने या संदर्भातील वृत्त दिले आहे.

फ्रान्स दौरा पूर्ण केल्यानंतर, पंतप्रधान नरेंद्र गुरुवारी (IST) पहाटे वॉशिंग्टन डीसीमधील जॉइंट बेस अँड्र्यूज येथे उतरले. राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी दुसऱ्यांदा पदभार स्वीकारल्यानंतर हा त्यांचा पहिलाच अमेरिका दौरा होता. पंतप्रधान मोदींचा हा अमेरिका दौरा दोन दिवसांच्या फ्रान्स दौऱ्यानंतर आला आहे. या दौऱ्यात त्यांनी फ्रान्सचे अध्यक्ष इमॅन्युएल मॅक्रॉन यांच्याशी द्विपक्षीय चर्चा केली आणि एआय आणि नागरी अणुऊर्जेवरील सहकार्यासह विविध मुद्द्यांवर चर्चा केली.

अमेरिका दौऱ्यावर बोलताना पंतप्रधान मोदी म्हणाले, 'ते त्यांचे "मित्र" डोनाल्ड ट्रम्प यांना भेटण्यास उत्सुक आहेत. जागतिक भागीदारी निर्माण करण्यासाठी ट्रम्प यांच्या पहिल्या कार्यकाळात एकत्र काम करणार असल्याचे देखील त्यांनी सांगितले. पंतप्रधान पुढे म्हटले की, हा दौरा "त्यांच्या पहिल्या कार्यकाळातील आमच्या सहकार्याच्या यशावर आधारित आहे. आमची भागीदारी आणखी उंचावण्यासाठी आणि सखोल करण्यासाठी एक अजेंडा विकसित करण्याची ही संधी आहे."

पंतप्रधान मोदींचा अमेरिका दौरा | महत्त्वाचे मुद्दे

  • पंतप्रधान नरेंद्र मोदी गुरुवारी पहाटे (बुधवार उशिरा EST) वॉशिंग्टन डीसीमध्ये पोहोचले आहेत. त्यांच्या दोन दिवसांच्या अमेरिका दौऱ्याला सुरुवात झाली आहे. या दरम्यान ते राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्याशी द्विपक्षीय बैठक घेऊन द्विपक्षीय सहकार्य वाढवण्याचा प्रयत्न करतील.

  • पंतप्रधान मोदींचा वॉशिंग्टन दौरा २० जानेवारी रोजी डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या शपथविधीनंतर जवळजवळ तीन आठवड्यांनी आणि अलिकडच्या काळात अमेरिकन नेत्याने दिलेल्या टॅरिफ धमक्यांदरम्यान येत आहे.

  • व्हाईट हाऊसने जाहीर केले की राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प पंतप्रधान मोदींच्या वॉशिंग्टन डीसी भेटीपूर्वी त्यांच्या परस्पर टॅरिफ योजना जाहीर करतील. टॅरिफचा अर्थ अमेरिकेत भारतीय आयातीवर लावण्यात येणारे शुल्क असू शकते, जे ट्रम्प यांनी आधी सांगितले होते की, ते इतर देशांनी त्यांच्या उत्पादनांवर आकारलेल्या करांइतकेच असेल.

  • पंतप्रधान मोदी त्यांच्या भेटीदरम्यान भारतीय समुदायाच्या सदस्यांनाही भेटण्याची अपेक्षा आहे आणि दोन्ही देशांमधील "लोक-ते-लोक संबंध" मजबूत करण्यावर चर्चा करतील.

  • पंतप्रधान मोदी देशातील बेकायदेशीर स्थलांतरितांवरील कारवाईवर देखील चर्चा करण्याची अपेक्षा आहे.

लोकल ते ग्लोबल बातम्यांसाठी डाऊनलोड करा दैनिक पुढारीचे Android आणि iOS मोबाईल App.

'Pudhari' is excited to announce the relaunch of its Android and iOS apps. Stay updated with the latest news at your fingertips.

Android and iOS Download now and stay updated, anytime, anywhere.

SCROLL FOR NEXT