Astrological remedies for laziness File Photo
ज्योतिष आणि धार्मिक

Numerology: अंकशास्त्रानुसार 'या' तारखांना जन्मलेले लोक असतात प्रचंड आळशी

अंकशास्त्रामध्ये अशा काही मूलांकांचा उल्लेख करण्यात आला आहे, ज्यांचे जातक स्वभावाने आळशी मानले जातात.

पुढारी वृत्तसेवा

Numerology lazy birth dates

नवी दिल्ली: अंकशास्त्रानुसार व्यक्तीच्या जन्मतारखेवरून किंवा मूलांकावरून त्याच्या करिअर, भविष्य आणि स्वभावाबाबत अत्यंत महत्त्वाची माहिती मिळते. प्रत्येक मूलांकाचा संबंध एका विशिष्ट ग्रहाशी जोडलेला असतो. या ग्रहांची ऊर्जा आणि प्रभाव यावरूनच व्यक्तीची कार्यपद्धती आणि तिचा आळशीपणा ठरतो. अंकशास्त्रामध्ये अशा काही मूलांकांचा उल्लेख करण्यात आला आहे, ज्यांचे जातक स्वभावाने आळशी मानले जातात.

मूलांक २ (२, ११, २० आणि २९ जन्मतारीख)

ज्या लोकांचा जन्म कोणत्याही महिन्याच्या २, ११, २० किंवा २९ या तारखेला झाला आहे, त्यांचा मूलांक २ असतो. या मूलांकाचा स्वामी 'चंद्र' आहे. या मूलांकाचे लोक स्वभावाने अत्यंत शांत आणि संवेदनशील असतात. मात्र, त्यांची एक मोठी अडचण म्हणजे जर त्यांची काम करण्याची मानसिकताच नसेल, तर ते अगदी साधे आणि छोटे कामही पुढे ढकलतात. याच कारणामुळे मूलांक २ च्या लोकांना अनेकदा आळशी म्हटले जाते. या जातकांवर चंद्राचा प्रभाव अधिक असतो.

उपाय: मूलांक २ असलेल्या लोकांनी सोमवारी सकाळी स्नान करून भगवान शंकराची विधीवत पूजा करावी आणि शिवलिंगावर अभिषेक करावा. महादेव यांच्या उपासनेने चंद्र ग्रह मजबूत होतो, अशी धार्मिक श्रद्धा आहे.

मूलांक ६ (६, १५ आणि २४ जन्मतारीख)

कोणत्याही महिन्याच्या ६, १५ किंवा २४ या तारखेला जन्मलेल्या लोकांचा मूलांक ६ असतो. या मूलांकाचा स्वामी 'शुक्र' ग्रह आहे. ज्योतिषशास्त्रानुसार, शुक्र ग्रहाला विलासिता, सौंदर्य, भौतिक सुख आणि आरामाचे प्रतीक मानले जाते. त्यामुळे मूलांक ६ चे लोक आयुष्यात कठोर मेहनत करणे टाळतात. त्यांना कोणतीही गोष्ट अत्यंत आरामात आणि घाई न करता करायला आवडते. त्यांच्या याच स्वभावामुळे लोक त्यांना आळशी समजतात.

उपाय: मूलांक ६ असलेल्या लोकांनी शुक्रवारी पांढरे वस्त्र परिधान करावे. तसेच गरजू लोकांना पांढऱ्या रंगाच्या वस्तू किंवा अन्नाचे दान करावे. यामुळे शुभ फल प्राप्त होतात.

मूलांक ८ (८, १७ आणि २६ जन्मतारीख)

ज्या लोकांचा जन्म महिन्याच्या ८, १७ किंवा २६ या तारखेला झाला आहे, त्यांचा मूलांक ८ असतो. या जातकांचा स्वामी शनि ग्रह आहे. या मूलांकाचे लोक अत्यंत कष्टाळू आणि व्यावहारिक असतात. मात्र, शनिदेवाच्या प्रभावामुळे त्यांची काम करण्याची गती अत्यंत मंद असते. ते प्रत्येक काम खूप विचार करून आणि संथ गतीने करतात. त्यांच्या याच धीम्या गतीमुळे अनेकदा लोक त्यांना आळशी समजण्याची चूक करतात.

उपाय: मूलांक ८ असलेल्या लोकांनी शनिवारी सकाळी स्नान करून शनिदेवांची पूजा करावी. तसेच मोहरीचे तेल आणि काळे तीळ दान करावे.

टीप: या लेखात देण्यात आलेली माहिती, उपाय केवळ सामान्य माहितीवर आधारित आहेत.

लोकल ते ग्लोबल बातम्यांसाठी डाऊनलोड करा दैनिक पुढारीचे Android आणि iOS मोबाईल App.

'Pudhari' is excited to announce the relaunch of its Android and iOS apps. Stay updated with the latest news at your fingertips.

Android and iOS Download now and stay updated, anytime, anywhere.

SCROLL FOR NEXT