Latest

Shivaji Maharaj Statue In Mauritius : मॉरिशसमध्ये उभारणार शिवरायांचा १४ फुटी पुतळा

backup backup

पालघर : पुढारी वृत्तसेवा : छत्रपती शिवाजी महाराज यांचा३५० वा राज्याभिषेक सोहळा मोठ्या थाटात रायगडावर साजरा केला जात असताना भारताबाहेरील इतर ठिकाणीही कार्यक्रम साजरे होणार आहेत. मॉरिशसमध्ये मॉरिशस मराठी कल्चरल सेंटर ट्रस्ट, कला आणि सांस्कृतिक वारसा मंत्रालयाच्या अधिपत्याखाली अर्जून पुतळाजी यांच्या अध्यक्षतेखाली कार्यरत आहे. छ. शिवाजी महाराजांच्या ३५० व्या राज्याभिषेक दिनाच्या संदर्भात अशा प्रकारचा पहिला कार्यक्रम ४ जून २०२३ रोजी एका नदीतील गणेश पावन मंदिर येथे शिवाजी महाराजांच्या १४ फूट फायबर पुतळ्याचे अनावरण केले जाईल. यावेळी स्थानिक आणि आंतरराष्ट्रीय कलाकारांसह सुमारे १०० कलाकारांचा समावेश असलेला सांस्कृतिक कार्यक्रमही सादर होणार आहे. (Shivaji Maharaj Statue In Mauritius)

यानिमित्ताने १५ संघटनांना १५ शिवाजी महाराजांचे २८ इंच उंचीचे फायबर पुतळे मोफत वाटण्यात येणार आहेत. पुणे येथील विठ्ठलराव किसन चव्हाण यांनी हा पुतळा मॉरिशच्या मराठी कल्चरल सेंटर ट्रस्टला दान केला आहे. बडोद्यातील उज्ज्वलसिंग राजे गायकवाड यांच्यासमवेत पुण्यातील अंतरराष्ट्रीय कीर्तनकार शिवभूषण ह.भ.प. श्री रोहिदास महाराज हांडे उपस्थित आहेत आणि मॉरिशसमधील या अनोख्या कार्यक्रमाला पुण्यातील २० पाहुणे उपस्थित आहेत. (Shivaji Maharaj Statue In Mauritius)

सांगली येथील शाहीर प्रसाद विभुते हे देखील कार्यक्रमाला सादरीकरणासाठी उपस्थित आहेत. या संस्मरणीय कार्यक्रमासाठी काळ्या नदीचे गाव निवडण्यात आले आहे. कारण कोकणातील महाराष्ट्रातील पहिली मराठी जनता १८३४ ते १८४१ या काळात या भागात विशेषतः काळ्या नदीघाटात स्थायिक झाले होते.

हेही वाचा

लोकल ते ग्लोबल बातम्यांसाठी डाऊनलोड करा दैनिक पुढारीचे Android आणि iOS मोबाईल App.

'Pudhari' is excited to announce the relaunch of its Android and iOS apps. Stay updated with the latest news at your fingertips.

Android and iOS Download now and stay updated, anytime, anywhere.

SCROLL FOR NEXT