लिंकरोड, चिंचवड येथे अतिक्रमणांमुळे वाहतूक कोंडी; रहिवासी त्रस्त

लिंकरोड, चिंचवड येथे अतिक्रमणांमुळे वाहतूक कोंडी; रहिवासी त्रस्त
Published on
Updated on

पिंपरी : पुढारी वृत्तसेवा : चिंचवड, लिंक रस्त्यावर दुकानदार व हॉटेल व्यावसायिकांनी अतिक्रमण केले आहे. त्यामुळे या अरुंद रस्त्यावर वारंवार वाहतूक कोंडी होऊन या परिसरातील हाऊसिंग सोसायटीतील रहिवाशांना मनस्ताप सहन करावा लागत आहे. महापालिकेने त्या ठिकाणी 45 मीटर रुंदीचा रस्ता बनवून ते अतिक्रमण हटवावे, अशी तक्रार करण्यात येत आहे.

पिंपरी कॅम्पातून लिंक रस्त्यावर आल्यानंतर सेंट मदर टेरेसा उड्डाण पूल आहे. तेथे आणि गावडे नगर, चिंचवडगाव भागात लिंक रस्ता 45 मीटर रुंद आहे. तसे महापालिकेने आरक्षण टाकले आहे. मात्र, महापालिका प्रशासनाच्या दुर्लक्षामुळे आरक्षित जागेत दोन्ही बाजूने दुकाने व हॉटेलचे अतिक्रमण वाढले आहे. दुकाने व हॉटेलसमोर बेशिस्तपणे वाहने रस्त्यावर उभी केली जातात. त्यामुळे रस्ता अरुंंद झाल्याने सातत्याने वाहतूक कोंडी होते. यामुळे आजूबाजूच्या हाऊसिंग सोसायट्यांतील रहिवाशांना आणि वाहनचालकांना वाहतूक कोंडीचा नाहक त्रास सहन करावा लागत आहे. या गैरसोयीबाबत महापालिकेकडे वारंवार तक्रारी करूनही दुर्लक्ष केले जात असल्याचा आरोप रहिवाशांनी केला आहे.

लिंक रस्त्यावरील अतिक्रमण हटवून 45 मीटर रुंदीचा प्रशस्त रस्ता करावा. त्याबाबत महापालिकेने तात्काळ कारवाई करणे आवश्यक आहे. रस्ता रुंदीकरणामुळे वाहतूक सुरळीत होण्यास मदत होणार आहे, असे रहिवाशांनी सांगितले.

हेही वाचा 

लोकल ते ग्लोबल बातम्यांसाठी डाऊनलोड करा दैनिक पुढारीचे Android आणि iOS मोबाईल App.

'Pudhari' is excited to announce the relaunch of its Android and iOS apps. Stay updated with the latest news at your fingertips.

Android and iOS Download now and stay updated, anytime, anywhere.

संबंधित बातम्या

No stories found.
logo
Pudhari News
pudhari.news